Monday, July 15, 2024
Homeक्रीडाDavid Johnson : माजी भारतीय क्रिकेटपटू डेव्हिड जॉन्सन यांची आत्महत्या!

David Johnson : माजी भारतीय क्रिकेटपटू डेव्हिड जॉन्सन यांची आत्महत्या!

चौथ्या मजल्यावरील अपार्टमेंटच्या बाल्कनीतून मारली उडी

बंगळुरु : क्रिकेटविश्वातून एक खळबळजनक बातमी समोर आली आहे. भारताचे माजी वेगवान गोलंदाज डेव्हिड जॉन्सन (David Johnson) यांचे आज बेंगळुरू येथे निधन झाले. ते ५२ वर्षांचे होते. समोर आलेल्या माहितीनुसार, डेव्हिड यांनी आत्महत्या (Suicide) केली आहे. त्यांनी चौथ्या मजल्यावरील अपार्टमेंटच्या बाल्कनीतून उडी मारली. त्यांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले पण तोपर्यंत डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले. त्यांच्या निधनाने क्रिकेटप्रेमींना मोठा धक्का बसला आहे.

कोठानूर पोलिस अधिकाऱ्यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, जॉन्सन यांनी हेन्नूर येथील घराच्या चौथ्या मजल्यावरून उडी मारून आत्महत्या केली आहे. कोठानूर पोलीस ठाण्यात UDR (अनैसर्गिक मृत्यू अहवाल) दाखल करण्यात आला आहे. मृतदेह शवविच्छेदनासाठी शामपुरा मुख्य रस्त्यावरील आंबेडकर वैद्यकीय महाविद्यालय रुग्णालयात नेण्यात आला आहे. दारूच्या व्यसनामुळे ते आजारी असल्याचेही पोलिसांनी सांगितले. त्यांच्या पश्चात पत्नी व तीन मुले असा परिवार आहे.

मिळालेल्या माहितीनुसार, जॉन्सन गेल्या वर्षभरापासून आरोग्याच्या समस्यांशी झुंज देत होते आणि त्यांना वेळोवेळी रुग्णालयात उपचार घेण्यासाठी जावे लागत होते. जॉन्सन यांनी शेवटचा आठवडा हॉस्पिटलमध्ये घालवला होता आणि तीन दिवसांपूर्वीच त्यांना डिस्चार्ज देण्यात आला होता. त्यांच्या संपर्कात असलेल्या लोकांनी सांगितले की, जॉन्सन काही काळासाठी आर्थिकदृष्ट्या स्थिर नव्हते आणि परिणामी त्यांच्या कुटुंबाने मित्रांकडून मदतही मागितली होती.

कोण आहेत डेव्हिड जॉन्सन?

जॉन्सन हे एक माजी वेगवान गोलंदाज होते जे भारतीय क्रिकेट संघासोबतच्या त्यांच्या संक्षिप्त कार्यासाठी ओळखले जातात. जॉन्सनने भारतासाठी सचिन तेंडुलकर, सौरव गांगुली, राहुल द्रविड यांच्यासोबत कसोटी सामने खेळले आहेत. त्यांनी १९९६ मध्ये भारतासाठी दोन कसोटी सामने खेळले होते, त्यात त्यांनी ८ धावा केल्या आणि तीन विकेट घेतल्या होत्या. जॉन्सनने ३९ प्रथम श्रेणी सामन्यांमध्ये ४३७ धावा केल्या आणि १२५ विकेट घेतल्या. लिस्ट ए क्रिकेटमध्ये ३३ सामन्यांमध्ये त्याने ११८ धावा केल्या आणि ४१ विकेट्स घेतल्या.

डेव्हिड जॉन्सनने देशांतर्गत क्रिकेटमध्ये दमदार कामगिरी करून भारतीय संघात प्रवेश केला. त्यांनी १९९५-९६ च्या रणजी करंडक स्पर्धेत केरळविरुद्ध १५२ धावांत १० बळी अशी सर्वोत्तम वैयक्तिक कामगिरी केली होती. यामुळे त्यांची भारतीय संघात निवड झाली आणि त्यांनी १९९६ मध्ये फिरोजशाह कोटला येथे ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध कसोटीत पदार्पण केले. तेव्हा श्रीनाथला दुखापतीमुळे या मालिकेत खेळता आले नव्हते आणि जॉन्सन यांना संधी मिळाली. त्यांनी त्याचा कर्नाटक संघाचा सहकारी व्यंकटेश प्रसादच्या साथीने गोलंदाजी केली आणि दुसऱ्या डावात मायकेल स्लेटरची विकेट घेतली. त्यानंतर जॉन्सन दक्षिण आफ्रिकेच्या दौऱ्यावर गेले, पण त्याला पहिल्याच कसोटीत खेळायला मिळाले. त्याने गिब्स आणि मॅकमिलनची विकेट घेतली.

गेल्या काही वर्षांपासून जॉन्सन यांची परिस्थिती बिकट

जॉन्सन यांच्या प्रथम श्रेणी निवृत्तीपासून, ते जगण्यासाठी विचित्र नोकऱ्या करत होते. अगदी क्रिकेटमध्ये परत येण्याआधी ते चेन्नईला स्थायिक झाले होते. त्यांच्या जवळच्या वर्तुळातील लोकांच्या मते, त्यांना आर्थिक मदत करण्यासाठी, एक लाभाचा सामना देखील आयोजित केला गेला आणि सामन्यातील निधीचा वापर त्यांना घर मिळवून देण्यासाठी केला गेला, ज्यामध्ये ते राहत होते. गेल्या काही वर्षांत, जॉन्सन बेंगळुरूमध्ये नियतकालिक प्रशिक्षण शिबिरे आयोजित करण्यातही सहभागी होते. पण वेगवेगळ्या समस्यांमुळे त्यांना त्यांची कोचिंग कारकीर्दही लांबवता आली नाही.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -