Thursday, July 25, 2024
HomeदेशPM Modi: पंतप्रधान मोदींचा वाराणसी दौरा, शेतकरी संमेलन, गंगा आरती आणि बरंच...

PM Modi: पंतप्रधान मोदींचा वाराणसी दौरा, शेतकरी संमेलन, गंगा आरती आणि बरंच काही…

वाराणसी: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचा हा दौरा पूर्णपणे शेतकऱ्यांना समर्पित आहे. ते मंगळवारी संध्याकाळी साडेचार वाजता वाराणसीच्या एअरपोर्टवर पोहोचतील. तेथून हेलिकॉप्टरमधून मेहंदीगंज सभेच्या ठिकाणी पोहोचतील.

यातील किसान संवाद कार्यक्रमात दे देशातील ९.६० कोटी शेतकऱ्यांच्या खात्यात डीबीटी अंतर्गत २० हजार कोटीहून अधिक पीएम किसान सन्मान निधी योजना जारी करतील. हा १७वा हप्ता अशेल. पंतप्रधान मोदी शेतकऱ्यांशी संवाद साधतील. यावेळेस ते प्रगतीशील शेतकऱ्यांची भेट घेतील.

या दर्यान सर्व शेतकरी भगव्या टोपीत दिसतील. शेतकरी आणि महिला समूहांना ३०० घरे देतील. १६७ शेतकरी सखींना प्रमाणपत्र देतील. या महिला ऑरगॅनिक शेती करतात. या दरम्यान मिनी रोड शोची एक झलक दिसेल. संपूर्ण रस्त्यावर पंतप्रधनांच्या स्वागताची तयारी करण्यात आली आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या आगमनासाठी पुन्हा एकदा वाराणसीकर उत्सुक झाले आहे. याची पहिली झलक वाराणसीच्या नमो घाटावर पाहता येऊ शकते. येथील व्हिज्युअल आर्ट्सच्या विद्यार्थ्याने वाळूने पंतप्रधान मोदींचा सुंदर फोटो बनवला आहे. तसेच रंगही भरले आहेत. वाराणसीच्या भाजपाच्या काशी प्रांताचे अध्यक्ष दिलीप पटेल यांनी सांगितले की पंतप्रधान मोदींचे स्वागत ऐतिहासिक असेल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -