Monday, July 15, 2024
Homeताज्या घडामोडीJEE Advanced परिक्षेसाठी आज मिळणार प्रवेशपत्र!

JEE Advanced परिक्षेसाठी आज मिळणार प्रवेशपत्र!

जाणून घ्या प्रवेशपत्र डाऊनलोड करण्याची संपूर्ण प्रक्रिया

चेन्नई : JEE Advanced 2024 म्हणजेच, संयुक्त प्रवेश परीक्षा (JEE) अ‍ॅडव्हान्स २०२४ ही परीक्षा IIT आणि IISc बंगलोर, IIST तिरुवनंतपुरम, इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ पेट्रोलियम अँड एनर्जी (IIPE), इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ सायन्स एज्युकेशन अँड रिसर्च (IISERs), राजीव गांधी इन्स्टिट्यूट ऑफ पेट्रोलियम टेक्नॉलॉजी यासह इतर काही समान प्रतिष्ठित विद्यापीठांमध्ये प्रवेशासाठी आयोजित केले जाते. (आरजीआयपीटी). ही परीक्षा दरवर्षी कोणत्याही एका आयआयटीद्वारे घेतली जाते.

यंदा ही परीक्षा आयोजित करण्यासाठी IIT मद्रासकडून सर्व तयारी केली जात आहे. भारतीय तंत्रज्ञान संस्था म्हणजेच आयआयटीसह इतर नामांकित संस्थांमधील प्रवेशासाठी उमेदवारांची निवड करण्यासाठी यंदा IIT मद्रास द्वारे JEE Advanced 2024 परीक्षा २६ मे रोजी होणार आहे. यासाठी १७ मे रोजी म्हणजे आज विद्यार्थ्यांना प्रवेशपत्र (Admit card) मिळणार आहेत.

जेईई अ‍ॅडव्हान्स २०२४ परीक्षेसाठी प्रवेशपत्र आज सकाळी १० वाजता अधिकृत वेबसाइटवर जाहीर झाले आहे. विद्यार्थ्यांना अधिकृत वेबसाइटवर www.jeeadv.ac.in गेल्यानंतर हे प्रवेशपत्र मिळेल. त्यासाठी विद्यार्थ्यांना अर्ज क्रमांक आणि जन्मतारीख तपशीलमध्ये भरावी लागणार आहे आणि त्यानंतर त्यांना प्रवेशपत्र डाऊनलोड करावे लागेल.

असे करा प्रवेशपत्र डाऊनलोड

  • अधिकृत JEE Advanced वेबसाइट: jeeadv.ac.in वर जा.
  • होमपेजवर, “ॲडमिट कार्ड डाउनलोड करा” किंवा “जेईई ॲडव्हान्स ॲडमिट कार्ड २०२४” अशी लिंक शोधा.
  • ॲडमिट कार्ड डाउनलोड पेजवर जाण्यासाठी लिंकवर क्लिक करा.
  • लॉग इन करा: तुमचा JEE प्रगत नोंदणी क्रमांक, जन्मतारीख आणि इतर आवश्यक प्रमाणपत्रे प्रविष्ट करा.
  • तपशील सबमिट करा: आवश्यक तपशील प्रविष्ट करा, “सबमिट” बटणावर क्लिक करा.
  • तुमचे JEE Advanced Admit Card 2024 स्क्रीनवर प्रदर्शित होईल. सर्व काळजीपूर्वक तपासा.
  • तुमच्या प्रवेशपत्राची प्रत डाउनलोड करा आणि प्रिंट करा.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -