Monday, July 15, 2024
Homeताज्या घडामोडीZareen Khan : झरीन खानच्या हस्ते राष्ट्रीय ट्रान्सजेंडर पुरस्कारांचे उद्घाटन

Zareen Khan : झरीन खानच्या हस्ते राष्ट्रीय ट्रान्सजेंडर पुरस्कारांचे उद्घाटन

नवी दिल्ली : नवी दिल्ली येथे झालेल्या तिस-या राष्ट्रीय ट्रान्सजेंडर अवॉर्ड २०२४ला (National Transgender Awards) अभिनेत्री झरीन खान (Zareen Khan) प्रमुख पाहुणी म्हणून उपस्थित राहिली. सामाजिक कारणांना सक्रियपणे पाठिंबा देणाऱ्या आणि लैंगिक समानतेचा पुरस्कार करणाऱ्या या अभिनेत्रीने तिच्या उपस्थितीने सर्वसमावेशकता आणि सक्षमीकरणाचे महत्त्व अधोरेखित केले. या कार्यक्रमाचा भाग असणे हा तिच्यासाठी सन्मानाचा क्षण आहे, असे ती म्हणाली.

तृतीय राष्ट्रीय ट्रान्सजेंडर अवॉर्ड २०२४ चा एक भाग बनणे मला खरोखरच अभिमानास्पद वाटले. या कार्यक्रमाचा भाग होण्यासाठी मला आमंत्रित केल्याबद्दल मी आचार्य महामंडलेश्वर स्वामी, डॉ लक्ष्मी नारायण त्रिपाठीजी यांचे आभार मानते. ट्रान्सजेंडर समुदायामध्ये आणि ते करत असलेले काम कौतुकास्पद आहे. समाजातील लोकांच्या धैर्याने आणि नम्रतेने मला प्रेरणा मिळाली, असे ती म्हणाली.

तिसरा राष्ट्रीय ट्रान्सजेंडर पुरस्कार २०२४, ज्याला ‘अर्धनारीश्वर’ म्हणून ओळखले जाते, हा भारत सरकारने देशातील LGBTQAI+ समुदायाचा सन्मान करण्यासाठी आयोजित केलेला एक महत्त्वपूर्ण कार्यक्रम आहे.

लक्ष्मी नारायण त्रिपाठी (गौरव ट्रस्ट) यांनी आयोजित केलेल्या या कार्यक्रमात विविध पार्श्वभूमीतील उल्लेखनीय व्यक्तींना त्यांच्या समाजासाठी आणि समाजासाठी दिलेल्या योगदानाबद्दल गौरव करण्यात आला.

या कार्यक्रमात सलमा खानला जीवनगौरव पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले. तर सीता (दिल्ली), रचना (तेलंगणा), गौरी सावंत (महाराष्ट्र), सामनाचा (मणिपूर), नक्षत्र (राजस्थान), आर जीवा (तामिळनाडू), आरती यादव यांना सन्मानित करण्यात आले. (आंध्र प्रदेश), अंकुरा (गुजरात) राहुल मित्रा (मध्य प्रदेश) आणि डॉ. अक्सा शेख (उत्तर प्रदेश) यांनी अनुक्रमे पाथ ब्रेकर अवॉर्ड, ट्रान्स ॲलीशिप अवॉर्ड आणि ऑर्गनायझेशनल अवॉर्ड जिंकले. डॉ बेला शर्मा आणि पद्मा अय्यर यांना विद्या पुरस्कार मिळाला.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -