Friday, July 19, 2024
Homeताज्या घडामोडीचाइल्ड स्टार्सपासून ते आघाडीच्या अभिनेत्री झाल्या 'या' खास अभिनेत्री!

चाइल्ड स्टार्सपासून ते आघाडीच्या अभिनेत्री झाल्या ‘या’ खास अभिनेत्री!

मुंबई : भारतीय चित्रपटसृष्टीच्या जगात असामान्य महिलांची एक लीग आहे ज्यात उल्लेखनीय तरुण अभिनेत्री आहेत ज्यांनी त्यांच्या तरुण वयात अभिनयाचा प्रवास सुरू केला. या प्रतिभावान अभिनेत्रींनी केवळ त्यांची स्टार पॉवर टिकवून ठेवली नाही तर त्यांच्या प्रतिभेने आणि कामगिरीने प्रेक्षकांना मोहित केलं.

तब्बू : अष्टपैलुत्व आणि अभिनयाची अनोखी बाजू सहजतेने सांभाळणारी अभिनेत्री म्हणजे तब्बू. तरुण वयात तिने अभिनयाचा प्रवास सुरू केला. बालकलाकार म्हणून चित्रपटसृष्टीतील तिची पदार्पण ही अनेक दशकांमधली प्रसिद्ध कारकीर्दीची सुरुवात होती. तब्बूने ११ वर्षांची असताना “बाजार” (१९८२) मध्ये अप्रमाणित भूमिका साकारली आणि वयाच्या १४ व्या वर्षी तिने “हम नौजवान” (१९८५) चित्रपटात देव आनंद यांच्या मुलीची भूमिका केली.

रिताभरी चक्रवर्ती : रिताभरी चक्रवर्ती हिने तिच्या सुरुवातीच्या काळात तिच्या अभिनय प्रवासाला सुरुवात केली. आपल्या निरागसतेने आणि करिष्माने हृदय काबीज करणाऱ्या रिताभरीने चित्रपटसृष्टीत पाऊल ठेवण्यापूर्वी अनेक दूरदर्शन कार्यक्रम आणि जाहिरातींमध्ये काम केले. वयाच्या १५ व्या वर्षी दूरचित्रवाणीच्या जगात पहिले पाऊल टाकत, हायस्कूलमध्ये असतानाच चक्रवर्तीने तिच्या मॉडेलिंग प्रवासाला सुरुवात केली. “ओगो बोधू सुंदरी” या प्रसिद्ध भारतीय बंगाली टीव्ही मालिकेत महिला प्रमुख म्हणून तिने पदार्पण केले. अभिनयाच्या नैसर्गिक स्वभावामुळे ती चाइल्ड स्टार ते आघाडीची महिला बनली.

कोंकणा सेन शर्मा : कोंकणा सेन शर्मा ही बंगाली चित्रपट उद्योगात बालकलाकार म्हणून पदार्पण केले. कोंकणाने बंगाली चित्रपट “इंदिरा” (१९८३) मध्ये बालकलाकार म्हणून अभिनयाच्या जगात सुरुवात केली. बाल भूमिकांमधून मुख्य पात्रांमध्ये बदल करत तिने सहजतेने आपल्या अभिनय कौशल्याने प्रेक्षकांना मोहित केले. एका तरुण प्रतिभेपासून कुशल आघाडीच्या महिलेपर्यंतचा तिचा प्रवास हा उद्योगातील तिच्या उल्लेखनीय वाढीचा पुरावा आहे.

भारतीय चित्रपटसृष्टीत बालकलाकारांपासून आघाडीच्या महिलांपर्यंत या अभिनेत्रींची उत्क्रांती सगळ्यांनी पाहिली आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

 

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -