Tuesday, July 16, 2024
Homeताज्या घडामोडीShivsena and BJP : धनुष्यबाण नव्हे, तर 'या' चिन्हावर निवडणूक लढवणार शिवसेना

Shivsena and BJP : धनुष्यबाण नव्हे, तर ‘या’ चिन्हावर निवडणूक लढवणार शिवसेना

काय आहे हा मास्टर प्लॅन?

मुंबई : आगामी विधानसभा निवडणुकीत (Vidhansabha Elections) एकहाती सत्ता आणण्याच्या दृष्टीने भाजपचे (BJP) जोरदार प्रयत्न सुरु आहेत. राज्यात अगोदरच शिवसेनेचे (Shivsena) तब्बल ४० आमदार सोबत आले आहेत. आता ‘राष्ट्रवादी’चेही (NCP) आमदार सोबत आल्याने भाजपला अधिक बळ मिळाले आहे. यातूनच भाजप दोन्ही निवडणुकांत आपले यशाचे मिशन फत्ते करण्याच्या तयारीला लागले आहे. त्यातच आता आणखी एका वृत्तामुळे भाजपला प्रचंड फायदा होणार आहे. मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदेंची (CM Eknath Shinde) शिवसेना आगामी विधानसभा निवडणुकीत ‘कमळ’ चिन्हावर लढणार असल्याचे निश्‍चित झाले आहे.

शिवसेनेने भाजपच्या चिन्हावर निवडणूक लढविण्याबाबत ठाणे येथील रामभाऊ म्हाळगी प्रतिष्ठानमध्ये भाजपच्या नेत्यांची चिंतन बैठक झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. त्या ठिकाणी आगामी विधानसभा निवडणुकीत भाजपतर्फे राज्यात लढविण्यात येणाऱ्या जागांबाबतही चर्चा झाली.

जळगाव जिल्हा आघाडीवर असणार

शिवसेनेने ‘कमळ’ चिन्हावर विधानसभा निवडणुका लढविण्याचा निर्णय घेतल्यास त्यात जळगाव जिल्हा आघाडीवर असणार आहे. जळगाव जिल्ह्यातून तब्बल पाच आमदार शिवसेनेसोबत आहेत. त्यामुळे जळगाव ग्रामीणचे गुलाबराव पाटील, पारोळ्याचे चिमणराव पाटील, पाचोऱ्याचे किशोरआप्पा पाटील, चोपड्याच्या लताताई सोनवणे आणि मुक्ताईनगरचे अपक्ष आमदार चंद्रकांत पाटील हे पाचही आमदार ‘कमळ’ चिन्हावर निवडणूक लढविण्याची शक्यता आहे. त्याबाबतची सर्व रचना पूर्ण झाली असल्याचेही सांगण्यात आले आहे.

भाजपच्या इच्छुक उमेदवारांचे काय?

जळगावच्या पाच मतदारसंघांतून शिवसेनेने ‘कमळ’ चिन्हावर निवडणूक लढवली तर भाजपचे पाचोरा येथील अमोल शिंदे, पारोळा येथील करण पवार, तर जळगाव ग्रामीणमधील चंद्रशेखर अत्तरदे यांच्या तयारीचे काय? असा प्रश्‍नही निर्माण होतो. दरम्यान, पारोळा येथील करण पवार म्हणाले की, “पक्षवाढीचे कार्य करण्याचे आदेश पक्षाच्या वरिष्ठांनी दिले आहेत. त्यानुसार आम्ही कार्य करीत आहोत. आमच्या सोबत कुणी येत असेल आणि पक्ष बळकट होत असेल तर त्यांचे स्वागतच आहे.” त्यामुळे भाजपतील इच्छुकांची निवडणुकीत नेमकी भूमिका काय, याकडेही लक्ष असेल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

 

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -