Fifa World Cup 2014

[wptab name=’प्रथम फेरी’]

                     लढत
ग्रुप-एलढत क्रमांक-०१

ब्राझील  ३ वि. १  क्रोएशिया

२९’ नेयमार

११’ मार्सेलो

७१’ नेयमार

९१’ ऑस्कर

तारीख- १३ जून
वेळ- मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-०२ मेक्सिको  १ वि. ०  कॅमेरुन

 ६१’ ओरीबे पेरातला

तारीख- १३ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-०३ स्पेन  १ वि. ५हॉलंड

२७’ अलोन्सो (स्पेन)

४४’ पर्सी (हॉलंड)

५३’ रॉबिन (हॉलंड)

६५’ व्रिज (हॉलंड)

७२’ पर्सी (हॉलंड)

८०’ रॉबिन (हॉलंड)

तारीख- १४ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-०४ चिली  ३वि.१  ऑस्ट्रेलिया

१२’ अॅलिक्स (चिली)

१४’ वालदिवीया (चिली)

३५’ टिम काहिल (ऑस्ट्रेलिया)

९०’ बिऑसजोर (चिली)

तारीख- १४ जून
मध्यरात्री मध्यरात्री ३:३०वा
लढत क्रमांक-०५

कोलंबिया  ३ वि. ०  ग्रीस

६’पॅब्लो आर्मेरो (कोलंबिया)

५८’टिओफिलो ग्युटेरेझ (कोलंबिया)

९०+३ जेम्स रॉड्रिग्ज (कोलंबिया)

तारीख- १४ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-०६                               उरुग्वे १ वि.३  कोस्टारिका२४’एडिस कवानी(उरुग्वे)५४’ जोएल कॅम्बेल(कोस्टारिका)५७’ऑस्कर ड्यु्र्टो(कोस्टारिका)८४’  जोएल कॅम्बेल(कोस्टारिका)
तारीख- १५ जून
मध्यरात्री १२:३०वा
लढत क्रमांक-०७                                इंग्लंड  १ वि. २  इटली३५’मार्चिशियो(इटली)३७’स्टुर्डिच(इंग्लंड)५०’ मारियो बालोतेली(इटली)
तारीख- १५ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-०८                              आयव्हरी कोस्ट  २ वि १   जपान१६’ किस्युके होंडा(जपान)६४’ विल्फ्रिड(आयव्हरी कोस्ट)६६गर्व्हनो(आयव्हरी कोस्ट)
सकाळी ६:३०वा.
लढत क्रमांक-०९ स्वित्झर्लंडलड २ वि.१  इक्वेडोर२२, इन्नर व्हेलेन्सिया (इक्वेडोर)४८, अधेर मेहमदी (स्वित्झर्लंड)९०, सेफ्रोविक (स्वित्झर्लंड)
तारीख- १५ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-१० फ्रान्स  ३ वि.१  होंडुरासबेन्झेमा ४५, ७२ (फ्रान्स)वालाडेअर ४८ (होंडुरास)
तारीख- १६ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-११ अर्जेटिना  २ वि १  बोस्निया अ‍ॅँड हझ्रेगोविनाकोलासिनाक ३ (बोस्निया ) स्वयंगोल

मेसी ६५ (अर्जेटीना)

इब्सिविक ८४ (बोस्निया)

तारीख- १६ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-१२ जर्मनी  ४ वि. ०  पोर्तुगाल

१२” थॉमस म्युलर

३२” मॅट्स हम्मेल्स

४५+१” थॉमस म्युलर

७८” थॉमस म्युलर

तारीख- १६ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-१३ इराण  ०वि.०  नायजेरिया

सामना अनिर्णित

तारीख- १७ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-१४ घाना  १ वि.२   अमेरिकाडेम्पसी १ (अमेरिका)आयु ८२ (घाना)ब्रुक्स ८६ (अमेरिका)
तारीख- १७ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-१५  बेल्जियम  २ वि.१  अल्जेरियाफेगहाऊली २५ (अल्जेरिया)फेलायनी ७० (बेल्जियम)मेरटेनस ८० (बेल्जियम)
तारीख- १७ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-१६ ब्राझील ० वि.०  मेक्सिकोसामना अनिर्णित
तारीख- १८ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-१७ रशिया  १ वि.१  कोरिया रिपब्लिक

के.ए.ली ६८ (कोरिया)

केरझाकोव्हा ७४ (रशिया)

तारीख- १८ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-१८ ऑस्ट्रेलिया  २ वि. ३  हॉलंड

२०’ आर्येन रॉबेन (हॉलंड)
२१’ टिम काहिल (ऑस्टेलिया)
५४’मिले जेदिनक (ऑस्टेलिया)
५८’ रॉबिन व्हॅन पर्सी (हॉलंड)
६८’ मेंफिस देपाय (हॉलंड)

तारीख- १८ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-१९ स्पेन  ० वि. २  चिली२०’ डयुआरडो वर्गास (चिली)४३’ र्ल्स अरनाग्युझ (चिली)
तारीख- १९ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-२० कॅमेरुन  ० वि.४  क्रोएशिया

११’ आयव्हीसा ओलीस

४८’ पर्सीस

६१’ मारियो मॅडझ्युकी

७३’ मारियो मॅडझ्युकी

तारीख- १९ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-२१ कोलंबिया वि. आयव्हरी कोस्ट

६४” जेम्स रॉड्रीग्ज (कोलंबिया)

७०” क्वांटेरो (कोलंबिया)

७३” जेरव्हीनो (आयव्हरी कोस्ट)

तारीख- १९ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-२२ उरुग्वे  २ वि.१   इंग्लंड

३९ ‘ सुआरेझ  (उरुग्वे)

७५ ‘ वेन रुनी (इंग्लंड)

८५’ सुआरेझ  (उरुग्वे)

तारीख- २० जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-२३ जपान  ० वि.०   ग्रीस
तारीख- २० जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-२४ इटली  ० वि. १  कोस्टा रिका

४४” ब्रायन रुइझ (कोस्टा रिका)

तारीख- २० जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-२५ स्वित्झर्लंडलड २ वि.५   फ्रान्स१७” ऑलिव्हर गिराउड (फ्रान्स)१८” माटुडी (फ्रान्स)४०” वालब्युना (फ्रान्स)६७” करीम बेन्झेमा (फ्रान्स)७३” सिस्को (फ्रान्स)८१” डेझेमाली (स्विर्त्झलंड)८७” झाका (स्विर्त्झलंड)
तारीख- २१ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-२६ होंडुरास  १ वि.२  इक्वेडोर३१” कार्लो कोस्टली (होंडुरास)३४” इनेर वेलेंसिया (इक्वाडोर)६५” इनेर वेलेंसिया (इक्वाडोर)
तारीख- २१ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-२७ अर्जेटिना  १ वि. ०  इराण९०+१”लिओनेल मेस्सी (अर्जेटिना)
तारीख- २१ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-२८ जर्मनी  २ वि. २  घानासामना बरोबरीत
तारीख- २२ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-२९ नायजेरिया  १ वि. ०  बोस्निया अ‍ॅँड हझ्रेगोविना
तारीख- २२ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-३० बेल्जियम  १ वि.०  रशिया८८”हॅझार्ड ओरीगी (बेल्जियम)
तारीख- २२ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-३१ कोरिया रिपब्लिक  २ वि.४  अल्जेरिया२६ ” स्लीमानी (अल्जेरिया)२८ ” हालीची (अल्जेरिया)३८ ” दीजाबाऊ (अल्जेरिया)५० ” सॉन (द.कोरिया)६२ ” ब्राहिमी (अल्जेरिया)७३ ” कू (द.कोरिया)
तारीख- २३ जून
मध्यरात्री १२:३०वा.
लढत क्रमांक-३२ अमेरिका  २ वि.२   पोर्तुगाल५ ”  नॅनी (पोर्तुगाल)६४ ” जोस (अमेरिका)८१ ” डेम्पसी (अमेरिका)९०+ “व्हॅरेला (पोर्तुगाल)
तारीख- २३ जून
मध्यरात्री ३:३०वा.
लढत क्रमांक-३३ हॉलंड  २ वि. ०  चिली७७” लीराय फेर (हॉलंड)९०+१” मेंफिस देपाय (हॉलंड)
तारीख- २३ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-३४ ऑस्ट्रेलिया  ० वि.३  स्पेन३६” डेव्हिड व्हिला (स्पेन)६९” फर्नांडो टोरेस (स्पेन)८२” जुआन माता (स्पेन)
तारीख- २३ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-३५ कॅमेरुन  १ वि.४   ब्राझील१७” नेयमार (ब्राझील)२६” मॅटिप (कॅमरुन)३५” नेयमार (ब्राझील)४९ ” फ्रेड (ब्राझील)८४” फर्नाडिन्हो (ब्राझील)
तारीख- २४ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-३६ क्रोएशिया  १ वि.३  मेक्सिको

७२” मारक्यूझ (मेक्सिको)

७५”गुआरडाडो (मेक्सिको)

८२” हर्नांडेज (मेक्सिको)

८७” पेरिसिक (क्रोएशिया)

तारीख- २४ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-३७ इटली  ० वि. १  उरुग्वे

८९” दिएगो गॉडीने (उरुग्वे)

तारीख- २४ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-३८ कोस्टा रिका  ० वि.०  इंग्लंड

सामना अनिर्णित

तारीख- २४ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-३९ जपान  १ वि.४  कोलंबिया

१७” कुड्राडोन (कोलंबिया)

४५+” ओकाझाकी (जपान)

५५” जॅक्सन (कोलंबिया)

८२” जॅक्सन (कोलंबिया)

९०” जेम्स (कोलंबिया)

तारीख- २५ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-४० ग्रीस  २ वि.१  आयव्हरी कोस्ट

४२”सामरीस (ग्रीस)

७४”विल्फ्रेड (आयव्हरी कोस्ट)

९०+” सामारास (ग्रीस)

तारीख- २५ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-४१ नायजेरिया  २ वि. ३  अर्जेटिना३” लिओनेल मेस्सी (अर्जेटिना)५” अहमद मुसा (नायजेरिया)४५+१” लिओनेल मेस्सी (अर्जेटिना)४७” अहमद मुसा (नायजेरिया)५०” मार्कोस रोझो (अर्जेटिना)
तारीख- २५ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-४२ बोस्निया अ‍ॅँड हझ्रेगोविना  ३ वि. १  इराण२३” एदिन (बोस्निया)५९” मिरलें (बोस्निया)८२” रेझा (इराण)८३” अवदिजा (बोस्निया)
तारीख- २५ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-४३ होंडुरास  ० वि. ३  स्वित्झर्लंड६” शाकीरी (स्विर्त्झलंड)३१” शाकीरी (स्विर्त्झलंड)७१” शाकीरी (स्विर्त्झलंड)
तारीख- २६ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-४४ इक्वेडोर  ० वि. ०  फ्रान्स
तारीख- २६ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-४५ अमेरिका  ० वि. १  जर्मनी५५ ” थॉमस म्युलर (जर्मनी)
तारीख- २६ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-४६ पोर्तुगाल  २ वि.१   घाना३१ ” जॉन बॉए (घाना) (स्वयंगोल)५७ ” ग्यान (घाना)८० ” रोनाल्डो (पोर्तुगाल)
तारीख- २६ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-४७ कोरिया रिपब्लिक  ० वि. १  बेल्जियम७८” र्वटॉनघेन (बेल्जियम)
तारीख- २७ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-४८ अल्जेरिया  १ वि.१  रशिया६ ” कोकोरीन (रशिया)६० ” स्लीमानी (दक्षिण कोरिया)
तारीख- २७ जून
मध्यरात्री १:३०वा.

[/wptab]
[wptab name=’अंतिम १६ संघांची बाद फेरी’]

अंतिम १६ संघांची बाद फेरी
लढत क्रमांक-४९  ब्राझील  १ वि.१  चिली

(पेनल्टी शूट आऊट)  

  ३ वि. २   

संपूर्ण बातमी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा.

तारीख- २८ जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-५०  कोलंबिया  २ वि.०  उरुग्वे

२८” जेम्स रॉड्रिग्यूज (कोलंबिया) 

५०” जेम्स रॉड्रिग्यूज (कोलंबिया)

तारीख- २८ जून
रात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-५१ हॉलंड  वि.  मेक्सिको४८” डॉस सॅन्टोस (मेक्सिको)८८” स्नायडर (हॉलंड)९०” क्‍लास यॅन हंटेलार (हॉलंड)
तारीख- २९ जून
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-५२ कोस्टा रिका  १ वि.१  ग्रीस(पेनल्टी शूटआउट) ५ वि.३  
संपूर्ण बातमी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा.
तारीख- २९ जून
रात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-५३ फ्रान्स  २ वि.०  नायजेरिया७९” पॉल पोग्बा (फ्रान्स)९०+२” जोसेफ योबो (नायजेरिया,स्वयंगोल)
तारीख- ३० जून
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-५४ जर्मनी  २ वि.१  अल्जेरिया९०+२” अँड्रे शुर्ले (जर्मनी)१२० ” ओझील (जर्मनी)१२०+” डीजाबाऊ (अल्जेरिया)संपूर्ण बातमी वाचण्यासाठी येथे क्लिक करा. 
तारीख- ३० जून
रात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-५५ अर्जेटिना  १ वि. ०स्वित्झर्लंड

११८” एंजल डी मारिया (अर्जेंटिना)

तारीख- १ जुलै
मध्यरात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-५६ बेल्जियम  २ वि.१  अमेरिका
तारीख- १ जुलै
रात्री १:३०वा.
    दोन आणि तीन जुलै रोजी सामने नाहीत.
उपांत्यपूर्व फेरी
लढत क्रमांक-५७ जर्मनी  १ वि. ०  फ्रान्स१२” मॅट्स हमेल्स (जर्मनी)कसा झाला सामना आणि फोटो गॅलरी पाहण्यासाठी येथे क्लिक करा. 
तारीख- ४ जुलै
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-५८ ब्राझील  २ वि.१  कोलंबिया७ ” थियागो सिल्वा (ब्राझील)६९ “डेव्हीड लुईझ (ब्राझील)८० “जेम्स रॉड्रिगेझ (कोलंबिया)सामन्याच्या संपूर्ण बातमीसाठी येथे क्लिक करा 
तारीख- ४ जुलै
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-५९ अर्जेंटिना  १ वि. ०  बेल्जियम“८ गोन्झॉलो हिग्युएन (अर्जेंटिना)सामन्याच्या संपूर्ण बातमीसाठी येथे क्लिक करा 
तारीख- ५ जुलै
रात्री ९:३०वा.
लढत क्रमांक-६० हॉलंड  ०वि ० कोस्टा रिका(पेनल्टी शूट आऊट)हॉलंड ४ – कोस्टारिका ३पेनल्टी शूट आऊचा थरार आणि संपूर्ण बातमी वाचण्यासाठी क्लिक करा
तारीख- ५ जुलै
मध्यरात्री १:३०वा.
उपांत्य फेरी
लढत क्रमांक-६१ जर्मनी  ७ वि.१  ब्राझील११ ” थॉमस म्युलर (जर्मनी)२३” मिरास्लोव क्लोस (जर्मनी)२४, २६ ” टोनी कूर्स (जर्मनी)२९ ” खेडीरान (जर्मनी)६९,७९” आंद्रे शेहुर्ले (जर्मनी)जर्मनीने असा जिंकला सामना 

९० ” ऑस्कर (ब्राझील)

तारीख- ८ जुलै
मध्यरात्री १:३०वा.
लढत क्रमांक-६२ अर्जेंटिना ० वि.०   हॉलंड

पेनल्टी शूट आऊटमध्ये अर्जेंंटिना ४-२ ने विजयी

 असा झाला पेनल्टी शूटआऊट

तारीख- ९ जुलै
मध्यरात्री १:३०वा.
तिस-या क्रमांकाची लढत
लढत क्रमांक-६३ ब्राझील  वि०. ३ हॉलंड

असा झाला ब्राझीलचा सलग दुसरा पराभव

व्हॅन पर्सी३’

ब्लिंड १७’

विश्नाल्डम ९०+१’

तारीख- १२ जुलै
मध्यरात्री १:३०वा.
अंतिम लढत
लढत क्रमांक-६४ जर्मनी  १ वि. ० अर्जेंटिना

११३’ मारिओ गोट्झे (जर्मनी)

जर्मनीने घडवला नवा इतिहास, वाचा संपूर्ण बातमी

तारीख- १४ जुलै
मध्यरात्री १२:३०वा.

[/wptab]
[wptab name=’गुणतक्ता’]

ग्रुप-ए
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
ब्राझील   (बाद फेरीत)
क्रोएशिया
मॅक्सिको   (बाद फेरीत)
कॅमरून

ग्रुप-बी

ग्रुप-बी
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
स्पेन
हॉलंड (बाद फेरीत) १०
चीली (बाद फेरीत)
ऑस्ट्रेलिया

ग्रुप-सी

ग्रुप-सी

देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
कोलंबिया (बाद फेरीत)
ग्रीस (बाद फेरीत)
आयव्हरी कोस्ट
जपान

ग्रुप- डी

ग्रुप-डी
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
उरुग्वे (बाद फेरीत)
कोस्टा रिका (बाद फेरीत)
इंग्लंड
इटली

ग्रुप-ई

ग्रुप-ई
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
स्वित्झर्लंड (बाद फेरीत)
इक्वेडोर
फ्रान्स (बाद फेरीत)
होन्डुरास

ग्रुप-एफ

ग्रुप-एफ
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
अर्जेटिना (बाद फेरीत)
बॉस्निया आणि हर्झगोव्हिना
इराण
नायजेरिया (बाद फेरीत)

ग्रुप-जी

ग्रुप-जी
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
जर्मनी (बाद फेरीत)
पोर्तुगल
घाना
अमेरिका (बाद फेरीत)

ग्रुप-एच

ग्रुप-एच
देश सामने विजय अनिर्णित पराभव विरुद्ध संघावर गोल केले विरुद्ध संघाकडून झालेले गोल गुण
बेल्जियम (बाद फेरीत)
अल्जीरिया (बाद फेरीत)
रशिया
दक्षिण कोरिया

[/wptab]

[end_wptabset]