Monday, July 15, 2024
Homeताज्या घडामोडीShashikant Shinde : १३८ कोटींच्या घोटाळ्याप्रकरणी शशिकांत शिंदेंवर गुन्हा दाखल!

Shashikant Shinde : १३८ कोटींच्या घोटाळ्याप्रकरणी शशिकांत शिंदेंवर गुन्हा दाखल!

शशिकांत शिंदे मविआचे साताऱ्यातील उमेदवार

साताऱ्यात मविआच्या अडचणीत वाढ

सातारा : लोकसभा निवडणुकीच्या (Loksabha Election) दृष्टीने अत्यंत महत्त्वाच्या असलेल्या सातारा लोकसभा (Satara Loksabha) मतदारसंघात महाविकास आघाडीला (Mahavikas Aghadi) एक मोठा धक्का बसला आहे. राज्यभरातून मविआला अनेक अडचणींचा सामना करावा लागत असतानाच आता साताऱ्यातही मविआच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. याचं कारण म्हणजे १३८ कोटींच्या घोटाळ्याप्रकरणी मविआचे साताऱ्यातील उमेदवार शशिकांत शिंदेंवर (Shashikant Shinde) गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. कृषी उत्पन्न बाजार समितीतील एफएसआय घोटाळा (Market FSI Scam) प्रकरणी मुंबई पोलिसांनी ही कारवाई केली आहे.

लोकसभा निवडणुकीच्या तोंडावर शशिकांत शिंदे यांच्या अडचणीत वाढ झाली आहे. सुरुवातीला ८ ते १० कोटींच्या शौचालय घोटाळा प्रकरणी त्यांच्यावर गुन्हा दाखल झाला होता. या प्रकरणी शशिकांत शिंदे यांना अटकपूर्व जामीन मिळाल्याने त्यांची अटक टळली होती. पण इतर काही संचालकांवर अटकेची कारवाई झाली होती. त्यानंतर आता मसाला मार्केटमधील १३८ कोटींचा घोटाळा समोर आला आहे. मुंबईतील APMC पोलीस ठाण्यात त्यांच्यावर गुन्हा दाखल झाला आहे.

सन २००९ पासून या प्रकरणाची चौकशी सुरु होती पण यात गुन्हा दाखल होत नव्हता. प्रशासक मनोज सैनिक यांनी या प्रकरणाचा अहवाल तयार केला. यामध्ये ६५ कोटींच्या एफएसआयमध्ये फसवणूक झाल्याचा दावा केला आहे. अखेर काल रात्री एपीएमसी पोलीस ठाण्यात याप्रकरणी गुन्हा दाखल झाला. दरम्यान, १२ एप्रिल रोजी शशिकांत शिंदे यांनी कोर्टात अटकपूर्व जामिनासाठी धाव घेतली होती. त्यामुळे या प्रकरणात कोर्ट काय निकाल देतंय हे पाहणं महत्वाचं आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -