Monday, July 22, 2024
Homeताज्या घडामोडीManmohan Singh: राज्यसभेत दिसणार नाहीत मनमोहन सिंग, ३३ वर्षानंतर होणार रिटायर

Manmohan Singh: राज्यसभेत दिसणार नाहीत मनमोहन सिंग, ३३ वर्षानंतर होणार रिटायर

नवी दिल्ली: देशाचे माजी पंतप्रधान आणि काँग्रेस खासदार डॉ. मनमोहन सिंह(manmohan singh) आता संसदेचे उच्च सदन राज्यसभेत दिसणार नाहीत. असे यासाठी कारण ते ३३ वर्षांनी रिटायर होत आहेत. बुधवारी ३ एप्रिलला त्यांच्या दीर्घ आणि शानदार संसदीय खेळीची सांगता होईल. आर्थिक सुधारणांचे सूत्रधार मानले जाणारे ९१ वर्षीय मनमोहन सिंह ऑक्टोबर १९९१मध्ये पहिल्यांदा राज्यसभेचे सदस्य बनले होते. ते १९९१ ते १९९६ दरम्यान नरसिंह राव यांच्या सरकारमध्ये अर्थ मंत्री आणि २००४ ते २०१४ या कालावधीत देशाचे पंतप्रधान होते.

खास बाब म्हणजे एकीकडे त्यांची ही खेळी संपत असताना काँग्रेसच्या सोनिया गांधी पहिल्यांदा राज्यसभेत पोहोचत आहेत. सोनिया गांधी पहिल्यांदा राजस्थानातून राज्यसभेत प्रवेश करतील. तर मनमोहन सिंह यांच्यासह राज्यसभेतून कमीत कमी ५४ सदस्यांचा कार्यकाळ मंगळवारी आणि बुधवारी समाप्त होईल. यातील काही राज्यसभेत परतणार नाहीत.

काँग्रेस प्रमुख मल्लिकार्जुन खरगेने माजी पंतप्रधानांना लिहिले पत्र

मनमोहन सिंह यांच्यासोबत कोण होत आहे रिटायर?

केंद्री शिक्षण मंत्री धर्मेंद्र प्रधान, आरोग्य मंत्री मनसुख मांडविया, पशुपालन आणि मस्यपालन मंत्री परषोत्तम रूपाला, सूचना प्रोद्योगिक राज्य मंत्री राजीव चंद्रशेखर, परराष्ट्र राज्य मंत्री व्ही मुरलीधरन, सूक्ष्म-लघु आणि मध्य उद्योग मंत्री नारायण राणे, सूचना आणि प्रसारण राज्य मंत्री एल मुरुगन यांचा राज्यसभेचा कार्यकाल मंगळवारी पूर्ण झाला.

पर्यावरण मंत्री भूपेंद्र यादव आणि रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांचा कार्यकाल बुधवारी समाप्त होईल. अश्विनी वैष्णव सोडून हे सर्व केंद्रीय मंत्री लोकसभा निवडणूक लढवत आहे ज्यांना राज्यसभेत आणखी एक कार्यकाल देण्यात आलेला नाही.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -