Sunday, July 21, 2024
HomeदेशIndia-Canada Tension: भारतासोबतचे संबंध आमच्यासाठी महत्त्वाचे - कॅनडा संरक्षणमंत्री

India-Canada Tension: भारतासोबतचे संबंध आमच्यासाठी महत्त्वाचे – कॅनडा संरक्षणमंत्री

नवी दिल्ली: खालिस्तानी दहशतवादी हरदीप सिंह निज्जरच्या हत्येवरून भारत आणि कॅनडा यांच्यातील तणाव कायम आहे. यातच कॅनडाचे संरक्षणमंत्री बिल ब्लेयरे रविवारी सांगितले की भारतासाठी त्यांचे संबंध किती महत्त्वाचे आहेत ते. त्यांचा देश भारत-पॅसिफिक महासागर रणनीती सारख्या भागीदारांना पुढे कायम ठेवेल.

कॅनडाचे संरक्षण मंत्री ब्लेयर यांनी रविवारी ग्लोबल न्यूजकडून आयोजित द वेस्ट ब्लॉकवर प्रसारित झालेल्या मुलाखतीत म्हटले, आरोपांचा तपास करण्यासाठी कॅनडा भारतासोबतच्या भागीदारी पुढे कायम ठेवेल. भारतासोबतचे संबंध महत्त्वाचे आहेत.

कायद्याचे रक्षण करण्याची जबाबदारी

ग्लोबल न्यूजने कॅनडाचे संरक्षण मंत्री बिल ब्लेयर यांच्या हवाल्याने म्हटले की कायद्याचे रक्षण करणे ही आमची जबाबदारी आहे. आपल्या नागरिकांचे रक्षण करणे तसेच हे सुनिश्चित करायचे आहे की आम्ही पूर्ण तपास करू शकू आणि सत्यापर्यंत पोहोचू. जर आरोप खरे सिद्ध झाले तर कॅनडाच्या धरतीवर कॅनडाच्या नागरिकाच्या हत्येने आमच्या सार्वभौमिकतेचे उल्लंघन असेल जे कॅनडासाठी मोठी चिंतेची बाब आहे.

ब्लेयर म्हणाले की इंडो पॅसिफिक रणनीती आजही कॅनडासाठी महत्त्वाची आहे आणि या क्षेत्रात सैन्याची उपस्थिती वाढली आहे आणि तसेच पुढील गश्त क्षमतांसाठी प्रतिबद्धता वाढली आहे. ही रणनीती त्यांच्या सैन्य प्राथमिकतांसाठी पाच वर्षांत ४९२.९ मिलियन डॉलरचे योगदान देते.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -