Monday, July 15, 2024
Homeमहाराष्ट्रमहात्मा गांधींचे नातू अरुण यांचे निधन

महात्मा गांधींचे नातू अरुण यांचे निधन

कोल्हापूर : महात्मा गांधी यांचे नातू अरुण मणिलाल गांधी यांचे आज, मंगळवारी कोल्हापूर येथे निधन झाले. ते ८९ वर्षांचे होते. गेल्या अनेक दिवसांपासून अरुण गांधी आजारी होते. अरुण गांधींचे सुपुत्र तुषार यांनी ट्विट करत त्यांच्या निधनाची माहिती दिली.

दिवंगत अरुण गांधी यांनी केंद्रीय मंत्री म्हणून देखील काम केले होते. अरुण गांधी महात्मा गांधी यांचे नातू व ज्येष्ठ विचारवंत तुषार गांधी यांचे वडील होते. अरुण गांधी यांनी १९४६ च्या दरम्यान वर्धा जिल्ह्यातील सेवाग्राम आश्रमात महात्मा गांधी यांच्यासोबत वास्तव्य केले होते.

गेल्या दोन महिन्यांपासून अरुण गांधी कोल्हापूर मधील अवनी संस्थेच्या अध्यक्षा अनुराधा भोसले यांच्या घरी हणबरवाडी येथे वास्तव्यास होते. ते महात्मा गांधी यांचे नातू व ज्येष्ठ विचारवंत तुषार गांधी यांचे वडील होते. अरुण गांधी यांनी महात्मा गांधी यांच्या विचारांवर चालण्याचे काम केले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -