Wednesday, July 17, 2024
Homeक्रीडाकुस्तीमध्ये अजय कापडे व सुमितकुमार भारस्कर यांचे सुवर्णपदक

कुस्तीमध्ये अजय कापडे व सुमितकुमार भारस्कर यांचे सुवर्णपदक

भोपाळ, विशेष प्रतिनिधी: खेलो इंडिया युथ गेम्समध्ये कुस्तीसारख्या मराठमोळ्या खेळात महाराष्ट्राचे सुवर्णपदकाचे स्वप्न आज अजय कापडे व सुमितकुमार भारस्कर या मल्लांनी साकार केले.‌ त्यांनी अनुक्रमे फ्री स्टाईल व ग्रीको रोमन विभागात ही कामगिरी केली

फ्री स्टाईल मधील ६५ किलो वजनी गटात अजय याने पहिल्याच कुस्तीत हरियाणाच्या विकास यादव याचा १६-६ असा पराभव केला. विशेष म्हणजे ४-६ अशा पिछाडीवरून त्याने सातत्याने वेगवेगळे डावपेच टाकत सलग बारा गुण जिंकले आणि विजयश्री खेचून आणली. ही लढत जिंकल्यानंतर अजय याने नंतरच्या फेरीत हरियाणाच्या अतुल कुमार याला ७-२ ने पराभूत केले. उपांत्य फेरीत त्याने तेलंगणाच्या निखिल कुमार याचा ५-४ असा पराभव केला. अंतिम फेरीत अजयपुढे दिल्लीच्या आकाश कुमार याचे आव्हान होते. पहिल्या दोन मिनिटाच्या फेरीत त्याने ३-१ अशी आघाडी घेतली होती. हीच आघाडी त्याच्यासाठी निर्णय ठरली.

ग्रीको रोमन विभागातील ७१ किलो गटात सुमित कुमार भारस्कर याने पंजाबच्या मनजोत सिंग याचा ११-७ असा पराभव केला. सुरुवातीला त्याच्याकडे ३-१ अशी आघाडी होती. नंतर मात्र दोन्ही खेळाडूंनी आक्रमक डावपेचांचा उपयोग केला. त्यामध्ये सुमित याने यश संपादन केले. बीडचा हा खेळाडू पुण्यात अमोल बुचडे यांच्याकडे सराव करीत आहे. सुमितकुमार याने उपांत्य फेरीत उत्तर प्रदेश बादल चौहान याला ६-४ असे पराभूत केले.‌ पहिल्या टप्प्यात त्याने ३-१ अशी आघाडी घेतली होती.‌

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -