Monday, July 15, 2024
Homeक्रीडाIPL 2024लखनऊ रोखणार गुजरातचा विजयरथ?

लखनऊ रोखणार गुजरातचा विजयरथ?

दोन तगडे संघ रविवारी आमनेसामने

अहमदाबाद (वृत्तसंस्था) : यंदाच्या हंगामातील दोन तगडे संघ रविवारी आमनेसामने येणार आहेत. गुजरात टायटन्स आणि लखनऊ सुपर जायंट्स यांच्यात शनिवारी डबल हेडरमधील पहिला सामना खेळवला जाणार आहे. दुखापतीमुळे कर्णधार केएल राहुलने स्पर्धेतून माघार घेतली आहे. त्यामुळे नव्या कर्णधारावर लखनऊच्या विजयाचे लक्ष्य असेल. गुजरातचा संघ चांगलाच फॉर्मात असून त्यांचा विजयरथ रोखण्याचे आव्हान लखनऊसमोर आहे.

मोसमातील या दोन संघांमधील पहिल्याच सामन्यात गुजरातने बाजी मारली आणि शेवटच्या षटकात सात धावांनी रोमहर्षक विजय मिळवला. या दोन संघांमधील तीन आयपीएल सामन्यांमध्ये गुजरातचा वरचष्मा राहिला आहे आणि ३-०ने आघाडीवर आहे. आता गुजरातविरुद्ध लखनऊ आपले खाते उघडते की नाही हे पाहावे लागेल.

गेल्या मोसमाप्रमाणे या हंगामातही गुजरातचा अनुभवी यष्टीरक्षक वृद्धिमान साहा उत्कृष्ट फॉर्ममध्ये असून प्रत्येक दुसऱ्या-तिसऱ्या सामन्यात तो झटपट ३०-४० धावा करत आहे. राजस्थान रॉयल्सविरुद्धच्या मागील सामन्यात त्याने लहान धावसंख्येचा पाठलाग करताना १२१च्या स्ट्राइक रेटने नाबाद ४१ धावा केल्या. लखनऊला साहाला रोखायचे असेल, तर त्यांना लवकरात लवकर त्यांच्या फिरकीपटूंना आक्रमणात आणावे लागेल.

मागील दोन सामन्यांमध्ये लखनऊच्या फलंदाजांनी निराशा केली आणि त्यांना १३० धावांचा टप्पा पार करता आला नाही. त्याच्या आतापर्यंतच्या कामगिरीत चढ-उतार होत आहेत. काही सामन्यांमध्ये त्यांच्या खेळाडूंनी चांगली कामगिरी केली पण काही सामन्यांमध्ये तो पूर्णपणे अपयशी ठरला. लखनऊ सुपर जायंट्सकडे प्रतिभावान खेळाडूंची कमतरता नाही, पण त्यांच्या फलंदाजांमध्ये त्यांच्या कामगिरीत सातत्याचा अभाव आहे. त्यांनी राहुलच्या जागी अनुभवी करुण नायरला आपल्या संघात सामील केले आहे. वेगवान गोलंदाज मार्क वुडच्या अनुपस्थितीत अफगाणिस्तानचा वेगवान गोलंदाज नवीन-उल-हकने विकेट्स घेतल्या आहेत, तर रवी बिश्नोई आणि अमित मिश्रा यांनी लखनऊच्या फिरकी विभागाची जबाबदारी चांगल्या प्रकारे सांभाळली आहे.

गुजरातचा राशिद खानही चांगलाच फॉर्मात आहे. त्याने ऑस्ट्रेलियन मार्कस स्टॉइनिसला चार वेळा फिरकीच्या जाळ्यात अडकवले आहे. स्टॉइनिस त्याच्याविरुद्ध फक्त १३ च्या सरासरीने आणि ११७ च्या स्ट्राइक रेटने धावा करू शकला आहे. लखनऊचा यष्टिरक्षक फलंदाज निकोलस पूरन यालाही राशिदने दोनदा झेलबाद केले आहे, त्यादरम्यान पुरनने त्याच्याविरुद्ध आठ डावांत १३ च्या सरासरीने आणि ६३ च्या स्ट्राइक रेटने धावा केल्या आहेत.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -