Monday, July 22, 2024
Homeक्रीडासूर्या पुन्हा तळपला, ठरला नंबर वन फलंदाज

सूर्या पुन्हा तळपला, ठरला नंबर वन फलंदाज

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : भारतीय संघाचा स्टार फलंदाज सूर्यकुमार यादवने आयसीसीच्या टी-२० क्रमवारीत आपले अव्वल स्थान कायम ठेवले आहे. मात्र त्याच्या रेटिंगमध्ये काहीशी घसरण झाली आहे.

बुधवारी आयसीसीने टी-२० फलंदाजांची क्रमवारी जाहीर केली. त्यानुसार सूर्यकुमार यादवने आपले अव्वल स्थान टिकवले आहे. न्यूझीलंडविरुद्धच्या टी-२० मालिकेतील पहिल्या सामन्यात, सूर्यकुमार यादवने ४७ धावांची खेळी खेळून आपल्या क्रमवारीत ९१० रेटिंग गुण मिळवले होते, हे रॅकिंग सूर्याच्या आतापर्यंतच्या टी-२० आंतरराष्ट्रीय कारकिर्दीतील सर्वोत्तम रॅकिंग आहे. लखनऊमध्ये न्यूझीलंडविरुद्ध खेळल्या गेलेल्या दुसऱ्या टी-२० सामन्यानंतर सूर्याच्या रेटिंगमध्ये काहीशी घसरण झाली. दुसऱ्या सामन्यात त्याने २६ धावांची नाबाद खेळी खेळली. त्यानंतर रँकिंगमध्ये तो पहिल्या क्रमांकावर राहिला खरा, परंतु त्याचे रेटिंग ९१० वरून ९०८ पर्यंत घसरले. टी-२० आंतरराष्ट्रीय, इंग्लिश क्रिकेटच्या इतिहासात आतापर्यंत डेव्हिड मलानने आयसीसी क्रमवारीत सर्वाधिक ९१५ रेटिंग मिळवले आहे. मलानने २०२०मध्ये हे रेटिंग मिळवले होते. तेव्हापासून आतापर्यंत मलानच्या रेटिंगची बरोबरी कोणी करू शकलेले नाही.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -