Wednesday, July 24, 2024
Homeमहत्वाची बातमीमुंबई पालिका निवडणुकांसाठी प्रारूप मतदार यादी २३ जूनला

मुंबई पालिका निवडणुकांसाठी प्रारूप मतदार यादी २३ जूनला

मुंबई (प्रतिनिधी) : अखेर मुंबई महापालिका निवडणुकीचे बिगुल वाजले आहे. गेल्या काही महिन्यांपासून मुंबई महापालिका निवडणुका पुढे जाण्याची शक्यता वर्तवली जात होती. मात्र सर्वोच न्यायालयाने निर्देश दिल्यानंतर मुंबईसह इतर महापालिका निवडणुकांच्या कामाला गती आली आहे. मुंबईसह इतर महापालिकांच्या निवडणुकांसाठी प्रारूप मतदार यादी २३ जूनला प्रसिद्ध करण्यात येणार आहे.

मुंबई, ठाणे, नवी मुंबई, कल्याण- डोंबिवली, उल्हासनगर, वसई- विरार, पुणे, पिंपरी- चिंचवड, सोलापूर, कोल्हापूर, नाशिक, अकोला, अमरावती आणि नागपूर महानगरपालिकेच्या सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी सुधारित कार्यक्रमानुसार प्रभागनिहाय प्रारूप मतदार याद्या २३ जून २०२२ रोजी प्रसिद्ध केल्या जाणार आहेत. त्यावर १ जुलै २०२२ पर्यंत हरकती व सूचना दाखल करण्याची मुदत देण्यात आली आहे.

राज्य निवडणूक आयोगाने महानगरपालिकांच्या सार्वत्रिक निवडणुकांसाठी २ जून २०२२ रोजी मतदार याद्यांचा कार्यक्रम जाहीर केला होता. त्यानुसार १७ जून २०२२ रोजी प्रभागनिहाय प्रारूप मतदार याद्या प्रसिद्ध होणार होत्या; परंतु आता सुधारित कार्यक्रमानुसार प्रारूप मतदार याद्या २३ जून २०२२ रोजी प्रसिद्ध करण्यात येतील. त्यावर १ जुलै २०२२ पर्यंत हरकती व सूचना दाखल करता येतील.

प्रभागनिहाय अंतिम मतदार याद्या ९ जुलै २०२२ रोजी प्रसिद्ध केल्या जातील. निवडणूक आयोगाने तयार केलेल्या व ३१ मे २०२२ रोजी अस्तित्वात आलेल्या विधानसभा मतदारसंघाच्या मतदार याद्या या निवडणुकांसाठी ग्राह्य धरण्यात येणार आहेत.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -