Monday, July 22, 2024
Homeताज्या घडामोडीगुजरातपासून उत्तर प्रदेशात पावसाचा हाहाकार

गुजरातपासून उत्तर प्रदेशात पावसाचा हाहाकार

भूस्खलनानंतर बद्रीनाथ महामार्ग पुन्हा बंद

लखनऊ : देशात सध्या मान्सून शिगेला पोहोचला आहे. भारतातील क्वचितच असा कोणताही भाग असेल जिथे यावेळी पाऊस पडत नसेल. पावसामुळे नागरिकांना उन्हापासून दिलासा मिळाला असला तरी त्यामुळे जनजीवनही विस्कळीत झाले आहे. यूपी-बिहारपासून गुजरातपर्यंत निसर्गाचा कोप शिगेला पोहोचलेला दिसतो. उत्तराखंडमधील चमोली येथे भूस्खलन झाले आहे. तसेच गुजरातमध्ये मुसळधार पावसाने शहरांचे तलावात रुपांतर केले आहे.

मुसळधार पावसाचा परिणाम उत्तराखंडच्या डोंगराळ राज्यातही दिसून येत असून, अनेक ठिकाणी भूस्खलन झाल्याची माहिती मिळत आहे. बुधवारी १० जुलै रोजी डोंगर कोसळला. पिपळकोटी ते जोशीमठ दरम्यान पाताळगंगाजवळ बुधवारी पुन्हा एकदा भूस्खलन झाले. निसर्गानेच जणू स्फोट घडवून आणला होता. सगळीकडे फक्त धूळ आहे. काही काळ येथे केवळ धुळीचे वादळ दिसत होते.

बद्रीनाथ महामार्गावरील पाताळगंगाजवळ एक डोंगर कोसळून महामार्गावर कोसळला आणि वाहतूक बंद करावी लागली. पाताळगंगा येथील लंगासू बोगद्याजवळ ही घटना घडली. ही टेकडी कोसळली त्यावेळी तेथून एकही वाहन जात नव्हते, त्यामुळे कुठलीही जीवित हानी झाली नाही. सध्या उत्तर प्रदेशातील जिल्हे पूर आणि पावसामुळे वाईट स्थितीत आहेत. पिलीभीतमध्ये घरांमध्ये मगरी फिरत आहेत. अधिकाऱ्यांची घरे पाण्याखाली गेली आहेत.

रस्त्यांना तलावाचे स्वरूप आले आहे. गुजरातमधील अनेक भागात पावसाने कहर केला आहे. गुजरातमधील द्वारका येथे सुरू असलेल्या पावसाने शहराला समुद्राचे स्वरूप आले आहे. जिकडे पाहावे तिकडे पाणीच पाणी. घरांपासून दुकानांपर्यंत, रस्त्यांपासून गल्ल्यापर्यंत सर्व काही पाण्यात बुडाले आहे. गुजरातमधील अमरेलीमध्येही पावसाने कहर केला आहे. वाहने पाण्यात अडकली असून दोरीच्या साहाय्याने बचावकार्य सुरू आहे.

पिलीभीत शहरात आजूबाजूला पाणीच पाणी दिसून येत आहे, रस्ते खचले आहेत. पाण्याबरोबरच मगरीही घरात घुसू लागल्या आहेत. नदीच्या पाण्यासोबत एक छोटी मगर घरात घुसली आणि अशा अनेक घटना या परिसरात घडल्या आहेत. वनविभागाचे पथक या कामात गुंतले आहे. उत्तर प्रदेशातील बुलंदशहर आणि सिद्धार्थनगर सारख्या शहरांमध्येही पावसामुळे पूरस्थिती निर्माण झाली आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -