Saturday, July 13, 2024
Homeताज्या घडामोडीMaharashtra loksabha: शेवटच्या क्षणी मिळाले तिकीट, फक्त १३ दिवस प्रचार...४८ मतांनी मिळाला...

Maharashtra loksabha: शेवटच्या क्षणी मिळाले तिकीट, फक्त १३ दिवस प्रचार…४८ मतांनी मिळाला विजय

मुंबई: लोकसभा निवडणुकीच चित्र साधारण स्पष्ट झाले आहेत. यातच मुंबई उत्तर पश्चिम लोकसभा मतदारसंघातून शिवसेनेच्या एकनाथ शिंदे गटाचे उमेदवार रवींद्र वायकर यांनी ४८ धावांनी विजय मिळवला आहे. २०२४च्या लोकसभा निवडणुकीत महाराष्ट्रातील हा सर्वात कमी फरकाने मिळालेले विजय आहे.

निवडणूक आयोगाच्या माहितीनुसार वायकर यांना मुंबई उत्तर पश्चिम लोकसभा मतदारसंघात ४,५२,६४४ मते मिळाली तर त्यांच्या जागेवरून त्यांच्याविरोधात निवडणूक लढवणारे उद्धव ठाकरे गटाचे उमेदवार अमोल किर्तीकर यांना ४,५२, ५९६ मते मिळाली.

मुंबई उत्तर पश्चिम लोकसभा मतदारसंघातून प्रतिस्पर्धाला केवळ ४८ धावांनी हरवणाऱे वायकर मीडियाशी बोलताना म्हणाले, लोकशाहीत एका एका मतदानाची किंमत असेत. वाजपेयी यांचे सरकार एका मताने कोसळले होते. मी बोललो होतो की मी लढणार जिंकणार आणि मी जिंकलो. मी महाराष्ट्र, मुंबई आणि देशाची सेवा करण्याचे व्रत घेतले आहे.

मुंबईच्या जोगेश्वरी पूर्व सीट येथून आमदार वायकर या वर्षाच्या सुरूवातीला शिवसेनेच्या उद्धव ठाकरे गटातून एकनाथ शिंदेंच्या गटात सामील झाले होते. मुंबई उत्तर पश्चिम लोकसभा मतदारसंघातून त्यांच्या उमेदवारीची घोषणा शेवटच्या क्षणी करण्यात आली होती.

मतमोजणीच्या सुरूवातीच्या कलादरम्यान या जागेवरून दोन्ही उमेदवार मागे-पुढे होते. सातत्याने आघाडी बदलत होती. यावेळेस एक वेळ अशी आली की किर्तीकर केवळ एका मताने पुढे होते.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -