Tuesday, July 16, 2024
Homeताज्या घडामोडीमोदी यांच्या काळातील विकासकामे प्रत्येक घराघरात पोहोचवा : फडणवीस

मोदी यांच्या काळातील विकासकामे प्रत्येक घराघरात पोहोचवा : फडणवीस

उपमुख्यमंत्र्यांची उत्तर मुंबई लोकसभेसाठी आढावा बैठक

मुंबई : उपमुख्यमंत्री आणि भाजपाचे ज्येष्ठ नेते देवेंद्र फडणवीस यांनी काल उत्तर पश्चिम मुंबई लोकसभा जागेबाबत आढावा बैठक घेतली. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या दहा वर्षांच्या कार्यकाळात केलेली विकासकामे प्रत्येक घराघरात पोहोचवून या जागेवर जास्तीत जास्त लोकांना मतदान करण्यास प्रवृत्त करावे, असा सल्ला फडणवीस यांनी कार्यकर्त्यांना दिला. यावेळी नया जागेवर जोगेश्वरीमध्ये तीन वेळा निवडून आलेले आमदार रवींद्र वायकर लोकसभा निवडणूक लढवत आहेत. तर महाविकास आघाडीने या जागेवर उबाठा गटाकडून अमोल कीर्तिकर यांना उमेदवारी दिली आहे.

१९९३ बॉम्बस्फोटातील आरोपी इब्राहिम मुसा अमोल कीर्तिकरांचा प्रचार करत आहे. १९९३ मध्ये मुंबईत झालेल्या साखळी बॉम्बस्फोटात मुसाने शस्त्रास्त्रे पुरवली होती आणि न्यायालयाने त्याला या आरोपाखाली १० वर्षांची शिक्षा सुनावली होती. मुसाच्या प्रचारामुळे अमोल कीर्तिकर यांची निवडणूक वादात सापडली असून मतदारांमध्ये अमोल कीर्तिकर यांच्याविरोधात रोष निर्माण झाला आहे. अंधेरी पश्चिमचे आमदार अमित साटम म्हणाले की, उपमुख्यमंत्री फडणवीस यांनी काल रात्री उशिरा गोरेगावमध्ये भाजपचे सर्व नगरसेवक, आमदार आणि पदाधिकाऱ्यांसोबत सुमारे चार तास मॅरेथॉन आढावा बैठक घेतली. या बैठकीत शिंदे शिवसेनेचे नेते आणि कार्यकर्तेही सहभागी झाले होते. आढावा बैठकीला उपस्थित राहिलेल्या एका भाजप नेत्याने सांगितले की, उत्तर पश्चिम लोकसभा जागेवर झालेल्या आढावा बैठकी दरम्यान, राम मंदिर, कलम ३७० , राष्ट्रवाद आणि हिंदुत्व यांच्याकडे जनतेचा तीव्र कल असल्याचे दिसून आले.

मतदारही मोदींच्या नावाने मतदान करण्यास उत्सुक असल्याचे बोलले जात आहे. यावरून मोदींची लोकप्रियता आणि जादू लोकांमध्ये कार्यरत असल्याचे स्पष्ट होत आहे. मोदींना देशाचा पंतप्रधान करण्यासाठी पुन्हा एकदा मतदान करावे लागेल, असे मतदारांचे स्पष्ट मत आहे. या बैठकीत महायुतीचे उमेदवार रवींद्र वायकर यांना उत्तर पश्चिम लोकसभा जागेवर जास्त मताधिक्याने विजयी करावे, असे निर्देश फडणवीस यांनी दिले आहेत. यासाठी भाजपचे सर्व नेते, अधिकारी व कार्यकर्त्यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या दहा वर्षांच्या कार्यकाळात केलेली विकासकामे प्रत्येक घराघरात पोहोचवून या जागेवर जास्तीत जास्त लोकांना मतदान करण्यास भाग पाडावे. या जागेवर जनतेसमोर दोन पर्याय आहेत. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या नेतृत्वाखालील उमेदवार रवींद्र वायकर यांची निवड करावी की, महाविकास आघाडीचे उमेदवार अमोल कीर्तिकर, ज्याने १९९३ च्या बॉम्बस्फोटातील आरोपींना त्यांच्या निवडणूक प्रचारात सोबत घेऊन जावे लागते. साटम म्हणाले की, मुंबईची जनता खूप जागरूक आहे. ती पूर्ण ताकदीने नरेंद्र मोदींच्या पाठीशी उभी आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -