Friday, July 19, 2024
Homeताज्या घडामोडीGodrej: भावंडांच्या मतभेदातून गोदरेज कंपनीच्या वाटण्या...

Godrej: भावंडांच्या मतभेदातून गोदरेज कंपनीच्या वाटण्या…

Godrej Family Split: गोदरेज कुटुंबाने 30 एप्रिल रोजी 127 वर्ष जुन्या कंपनीला दोन संस्थांमध्ये विभाजित करण्याची घोषणा केली. गोदरेज एंटरप्रायझेस आणि गोदरेज इंडस्ट्रीज – आणि साबण, उपकरणे आणि रिअल इस्टेटमध्ये पसरलेल्या त्याच्या समूहाची पुनर्रचना करण्याचा निर्णय घेतला.

आदि गोदरेज वयवर्षे ८२, आणि त्यांचा भाऊ नादिर वयवर्षे ७३ यांच्याकडे गोदरेज इंडस्ट्रीजच्या पाच सूचीबद्ध कंपन्या आहेत, त्यांच्या चुलत भाऊ जमशीद गोदरेज वयवर्षे ७५ आणि स्मिता गोदरेज कृष्णा वयवर्षे ७४ यांना असूचीबद्ध गोदरेज अँड बॉयस आणि त्यांच्या संलग्न कंपन्यांसोबत मुंबईतील मुख्य मालमत्तेसह एक जमीन मिळेल.

गोदरेज कुटुंबाने एका निवेदनात गोदरेज कंपन्यांमधील शेअरहोल्डिंगच्या “मालकी पुनर्संरचना” मुळे “विभाजन” असे म्हटले आहे.”गोदरेज कुटुंबातील सदस्यांच्या भिन्न दृष्टीकोनाची पोचपावती देऊन सुसंवाद राखण्यासाठी आणि मालकी अधिक चांगल्या प्रकारे संरेखित करण्यासाठी आदरपूर्वक आणि सजग मार्गाने ही वाटणी केली गेली.” असे त्यात म्हटले आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -