Thursday, July 25, 2024
HomeदेशPM Modi : "डरो मत, भागो मत", पंतप्रधान मोदींनी रायबरेलीच्या उमेदवारीवर राहुल...

PM Modi : “डरो मत, भागो मत”, पंतप्रधान मोदींनी रायबरेलीच्या उमेदवारीवर राहुल गांधींची उडवली खिल्ली!

नवी दिल्ली : काँग्रेसने आज उत्तर प्रदेशातील रायबरेली आणि अमेठी मतदारसंघातून काँग्रेस उमेदवारांची घोषणा केली. पक्षाने रायबरेली मतदारसंघातून राहुल गांधींना निवडणुकीच्या मैदानात उतरवले आहे तर भाजपाचे उमेदवार आणि केंद्रीय मंत्री स्मृती इराणी यांच्याविरोधात अमेठी येथून किशोली लाल शर्मा यांना तिकीट देण्यात आले आहे. या घोषणेनंतर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी (PM Modi) यांनी राहुल गांधी (Rahul Gandhi) यांच्याच शब्दांचा वापर करून त्यांची खिल्ली उडवली.

बंगालमध्ये एका सभेला संबोधित करताना पीएम मोदी म्हणाले की, पराभवाच्या भीतीने राहुल गांधी अमेठीतून “पळाले” आहेत. “आज मला त्यांना हेही सांगायचे आहे की, डरो मत, भागो मत, (Daro Mat, Bhago Mat) असे म्हणत पंतप्रधानांनी राहुल गांधी यांच्यासह काँग्रेसची खिल्ली उडवली.

२०१९ च्या निवडणुकीत स्मृती इराणी यांनी राहुल गांधींचा अमेठीत दारुण पराभव केला होता.

पीएम मोदींनी सोनिया गांधींनाही सोडले नाही, असे सांगून त्यांनी भाकीत केले होते की, आई आणि मुलगा दोघेही भीतीपोटी त्यांच्या जागेवरून लढणे टाळतील. “मी म्हणालो होतो, त्यांचा सर्वात मोठा नेता निवडणूक लढवण्याची हिंमत करणार नाही. ती घाबरून पळून जाईल. ती राजस्थानला पळून गेली आणि तिथून राज्यसभेत दाखल झाली. अगदी तसंच झालं,” असे ते म्हणाले.

“मी म्हणालो होतो की, शेहजादे (राहुल गांधी) यांना वायनाडमध्ये हरण्याची भीती वाटत आहे आणि ज्या क्षणी मतदान संपेल, त्या क्षणी ते तिसऱ्या जागेचा शोध सुरू करतील. आता अमेठीतूनही, त्यांच्या सर्व निष्ठावंतांनी असे सांगूनही, तो खूप घाबरला. तिथून पळाला आणि आता हे लोक ‘डरो मत’ सांगत फिरत आहेत…

अमेठी-रायबरेलीच्या निर्णयावर भाजपाच्या अनेक नेत्यांनी ताबा मिळवला आणि या निर्णयाला एक मृत हार म्हटले की राहुल गांधींना माहित आहे की ते अमेठी जिंकू शकत नाहीत, जिथे स्मृती इराणी गेल्या लोकसभा निवडणुकीत धक्कादायक विजयानंतर पुन्हा लढत आहेत.

“काही काळापूर्वी, राहुल गांधी ‘डरो मत, डरो मत, डरो मत’ म्हणायचे. आता त्यांची भीती त्यांना अमेठीपासून वायनाडपर्यंत आणि वायनाडपासून रायबरेलीपर्यंत घेऊन गेली आहे. त्यांच्या पराभवाची भीती त्यांना कुठे घेऊन जात आहे हे या निर्णयावरून दिसून येते. आणि त्यांना दोन्ही ठिकाणी विजय होऊ शकतो की नाही ही भीती देखील आहे, असे हमीरपूरमधून भाजपाचे उमेदवार असलेले केंद्रीय मंत्री अनुराग ठाकूर म्हणाले.

“त्यांच्या बहिणीने (प्रियांका गांधी वाड्रा) योग्य काम करण्यात ते अयशस्वी ठरले, कारण एकीकडे रॉबर्ट वाड्रा तिकीट (अमेठीतून निवडणूक लढवायला) मागत होते आणि दुसरीकडे काँग्रेस कार्यकर्त्यांना प्रियंका गांधी हव्या होत्या. तरीही त्यांचे नाव नव्हते. पक्षाच्या यादीत काँग्रेस पक्षात काहीतरी चालले आहे हे दाखवते आणि ते काय आहे ते त्यांनी देशाला सांगितले पाहिजे…”

भाजपाचे आणखी एक नेते, उत्तर प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री ब्रजेश पाठक म्हणाले की, रायबरेलीची जनता राहुल गांधींना कधीही स्वीकारणार नाहीत. “भाजपा रायबरेली आणि अमेठीमध्ये मोठ्या फरकाने विजयी होणार आहे, असे ते म्हणाले.

रायबरेली गेल्या महिन्यात राजस्थानमधून राज्यसभा सदस्य झालेल्या सोनिया गांधी यांच्याकडे होती. राहुल गांधी रायबरेली येथे जात असताना, ऐतिहासिकदृष्ट्या काँग्रेसच्या सर्वात सुरक्षित जागांपैकी एक, त्यांचे प्रतिस्पर्धी भाजपाचे दिनेश प्रताप सिंग आहेत, जे २०१९ च्या निवडणुकीत सोनिया गांधींकडून १.६७ लाख मतांनी पराभूत झाले.

२०१९ मध्ये, स्मृती इराणी यांनी नेहरू-गांधी घराण्याशी नेहमीच एकनिष्ठ राहिलेल्या अमेठी मतदारसंघातून जबरदस्त विजय मिळवला. तर राहुल गांधींसाठी, केरळमधील वायनाड या दुसऱ्या जागेवरचा विजय झाल्याने थोडक्यात इभ्रत वाचली होती.

लोकसभा निवडणुकीच्या दुसऱ्या टप्प्यात वायनाडमध्ये २६ एप्रिल रोजी मतदान झाले. तर अमेठी आणि रायबरेली या दोन्ही जागांवर लोकसभा निवडणुकीच्या पाचव्या टप्प्यात २० मे रोजी मतदान होणार आहे.

अखिलेश यादव यांच्या समाजवादी पक्षासोबतच्या जागावाटप कराराचा एक भाग म्हणून उत्तर प्रदेशात लोकसभेच्या १७ जागा लढवत असलेल्या काँग्रेसने अमेठी आणि रायबरेलीची घोषणा शेवटच्या क्षणापर्यंत गुप्त ठेवली होती. काही नेत्यांनी राहुल गांधी अमेठीतून आणि प्रियांका गांधी रायबरेली येथून लढण्याची शक्यता व्यक्त केली होती.

“पक्षाने राहुल यांना रायबरेलीतून निवडणूक लढवण्याची विनंती केली आणि त्यांनी होकार दिला. आमच्यासाठी रायबरेली, अमेठी आणि वायनाड या सर्वच जागा प्रिय आहेत. रायबरेली ही जागा इंदिरा गांधींकडे होती आणि अलीकडेपर्यंत ती सोनिया गांधी यांच्याकडे होती. आता कोणती जागा राखणार हे वेळच ठरवेल, असा निर्णय कोणावरही परिणाम होणार नाही, असे काँग्रेस नेते केसी वेणुगोपाल यांनी सांगितले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -