Thursday, July 18, 2024
Homeक्रीडाIPL 2024Yuvraj Singh: टी-२० वर्ल्डकपसाठी सिक्सर किंग युवराज सिंहला मिळाली मोठी जबाबदारी

Yuvraj Singh: टी-२० वर्ल्डकपसाठी सिक्सर किंग युवराज सिंहला मिळाली मोठी जबाबदारी

मुंबई: आयसीसी पुरुष टी-२० वर्ल्डकप २०२४ची(icc t-20 world cup 2024) सुरूवात होण्यास आता जास्त वेळ नाही. आगामी टी-२० वर्ल्डकप १ जून पासून ते २९ जूनपर्यंत वेस्ट इंडिज आणि यूएसएमध्ये खेळवला जाणार आहे. या आता या वर्ल्डकपबाबत आंतरराष्ट्रीय क्रिकेट परिषदेने मोठा निर्णय घेतला आहे. आयसीसीने टीम इंडियाचा माजी ऑलराऊंडर युवराज सिंहला टी-२० वर्ल्डकप २०२४चा अॅम्बेसिडेर म्हणून नियुक्त केले आहे. युवीच्या आधी आयसीसीने उसेन बोल्टला अॅम्बेसिडेर म्हणून नियुक्त केले होते.

युवराज सिंहने निर्णयावर व्यक्त केला आनंद

युवराज सिंहने टी-२० वर्ल्डकप २०२४चा अॅम्बेसिडेर बनवल्याबद्दल आनंद व्यक्त केला आहे. युवराज म्हणतो की टी-२० वर्ल्डकपच्या माझ्या काही प्रेमळ आठवणी आहेत. यात एका ओव्हरमध्ये सहा षटकारांचाही समावेश आहे. यासाठी आगामी वर्ल्डकपचा भाग घेणे खूपच भारी आहे. युवराजने २००७च्या टी-२० वर्ल्डकपमध्य इंग्लंडचा गोलंदाज स्टुअर्ट ब्रॉडच्या ओव्हरमध्ये सहा षटकार ठोकले होते.

युवराजने पुढे सांगितले की वेस्ट इंडिज क्रिकेट खेळण्यासाठी शानदार जागा आहे. येथे चाहते क्रिकेट पाहण्यासाठी येतात आणि एक वेगळाच माहौल बनवतात. यूएसएमध्येही क्रिकेटचा विस्तार होत आहे आणि टी-२० वर्ल्डकपमच्या माध्यमातून मी त्याल डेव्हलपमेंटचा भाग हिस्सा होण्यासाठी उत्साही आहे.

४२ वर्षीय युवराज सिंगने सांगितले, न्यूयॉर्कमध्ये पाकिस्तान आणि भारत यांच्यात सामना रंगत आहे. जो या वर्षीचा जगातील सर्वात मोठ्या सामन्यांपैकी एक आहे. याचा भाग होणेआणि जगातील सर्वोत्कृष्ट खेळाडूंना नव्या स्टेडियममध्ये खेळताना पाहणे सौभाग्याची गोष्ट आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -