Friday, July 19, 2024
HomeदेशJP Nadda : सोनिया गांधी "दहशतवाद्यांसाठी रडल्या"; तुम्ही त्यांना पाठिंबा द्याल का?

JP Nadda : सोनिया गांधी “दहशतवाद्यांसाठी रडल्या”; तुम्ही त्यांना पाठिंबा द्याल का?

जेपी नड्डा यांचा सवाल

मधुबनी : काँग्रेस आणि त्यांचे मित्र पक्ष नेहमीच देशविरोधी आणि देशाला कमकुवत करणाऱ्यांच्या पाठीशी उभे राहतात. २००८ मध्ये बाटला हाऊस चकमकीत मारल्या गेलेल्या दहशतवाद्यांसाठी काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी (Sonia Gandhi) यांनी अश्रू ढाळले होते. ते (काँग्रेस) त्यांच्या पाठीशी उभे आहेत आणि जे देशाला कमकुवत करतात त्यांच्याबद्दल त्यांना सहानुभूती आहे. ही अहंकारी युती आहे, अशी यांची इंडियी आघाडी आहे. तुम्ही त्यांना पाठिंबा द्याल का?, असा बोचरा सवाल करत भारतीय जनता पार्टीचे (BJP) अध्यक्ष जेपी नड्डा (JP Nadda) यांनी काँग्रेस नेत्या सोनिया गांधी यांच्यावर ताशेरे ओढले.

लोकसभा निवडणुकीच्या दुसऱ्या टप्प्याच्या आधी बिहारच्या मधुबनीमध्ये प्रचार करताना नड्डा म्हणाले, “बाटला चकमकीत दहशतवादी मारले गेले आणि त्यांच्या (काँग्रेस) नेत्यांनी सांगितले की सोनिया गांधी रडल्या. त्या दहशतवाद्यांसाठी रडल्या. तुमचा काय संबंध? ते देशद्रोही, तुमच्या सहानुभूतीचे कारण काय आहे? हे जनतेला आता समजले आहे.

१९ सप्टेंबर २००८ रोजी दिल्ली पोलिसांनी लपून बसलेल्यांना इंडियन मुजाहिद्दीनच्या दहशतवाद्यांना पकडण्यासाठी राष्ट्रीय राजधानीत एक कारवाई केली ज्यात दिल्लीचे पोलीस निरीक्षक मोहन चंद्र शर्मा आणि इंडियन मुजाहिद्दीनचे दोन दहशतवादी आतिफ आणि साजिद मारले गेले.

आदल्या दिवशी, बिहारच्या खगरिया येथे एका सभेला संबोधित करताना, नड्डा म्हणाले की, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी त्यांच्या कार्यकाळात “राजकारणाची व्याख्या” बदलली आहे आणि आता “विकास” च्या मुद्द्यांवर निवडणुका लढल्या जातात.

“पंतप्रधान मोदींनी राजकारणाचा इतिहास, संस्कृती आणि व्याख्या बदलून टाकली आहे. १० वर्षांपूर्वी कोण कोणत्या जातीचे, कोणत्या क्षेत्राचे, उच्च वर्गाचे किंवा खालच्या वर्गाचे, या गंगेच्या तीरावर किंवा त्या तीरावरून निवडणुका होत असत. टेकड्यांवरून किंवा मैदानी निवडणुका लढल्या जात, धर्माच्या आधारे निवडणुका होत असत… पण गेल्या १० वर्षांत पंतप्रधान मोदींनी या सगळ्या गोष्टी संपवल्या आणि आता ‘विकासवाद’च्या आधारे निवडणुका होतात, असे नड्डा म्हणाले.

पंतप्रधान मोदींच्या १० वर्षांच्या कार्यकाळात ज्या प्रकारे देशाचा विकास झाला, त्यामुळे समाजातील सर्व घटकांना पीएम मोदींच्या धोरणांमुळे बळ मिळाले, असे भाजप अध्यक्षांनी अभिमानाने सांगितले.

जेव्हा आपण ‘विकास’ बद्दल बोलतो तेव्हा आपण असेही म्हणू शकतो की गेल्या १० वर्षात ज्या प्रकारे देशाचा विकास झाला, ज्या प्रकारे खेडी, गरीब, वंचित, शोषित, मागासलेले, महिला, तरुण, आमचे शेतकरी बळकट झाले ते सर्व पंतप्रधान मोदींच्या धोरणांमुळे आहे,” असे नड्डा म्हणाले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -