Saturday, July 13, 2024
Homeदेशगांधी कुटुंबियांची संपत्ती वाचवण्यासाठी हवाय वारसा कायदा; पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची काँग्रेसवर कठोर...

गांधी कुटुंबियांची संपत्ती वाचवण्यासाठी हवाय वारसा कायदा; पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांची काँग्रेसवर कठोर टीका

मुरैना (वृत्तसंस्था) : काँग्रेसचे सरकार आल्यास सत्तेवर आल्यास वारसा कर लागू होईल. देशाच्या पंतप्रधान इंदिराजी या राहिल्या नाहीत, तेव्हा त्यांची संपत्ती त्यांच्या मुलांना द्यायची होती, पण पूर्वी असा कायदा होता की सरकार त्यांना देण्यापूर्वी त्यातील काही हिस्सा घेत असे. तेव्हा अशी चर्चा होती की, इंदिराजी राहिल्या नसताना आणि त्यांचा मुलगा राजीव यांना ही मालमत्ता मिळणार होती, मग ती संपत्ती वाचवण्यासाठी तत्कालीन पंतप्रधान राजीव गांधी यांनी पूर्वीचा वारसा कायदा रद्द केला. हे प्रकरण तिथेच निकालात निघाले, तर सत्ता मिळवण्यासाठी या लोकांना तोच कायदा अधिक कठोरपणे आणायचा आहे, अशी एक रंजक वस्तुस्थिती पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरूवारी मांडली.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी मध्य प्रदेशात भाजपचे लोकसभा उमेदवार शिवमंगल सिंह तोमर यांच्या समर्थनार्थ मुरैना येथील पोलिस परेड ग्राऊंडवर सभा घेतली. यावेळी बोलताना ते म्हणाले की, काँग्रेसच्या राजपुत्राला देशाच्या पंतप्रधानांना चांगले-वाईट म्हणण्यात मजा येते. मी टीव्ही आणि सोशल मीडियावर पाहत आहे की लोक यामुळे दुःखी आहेत. मी म्हणतो, नामदार नेहमीच कामगारांना शिवीगाळ करतात, म्हणून दु:खी होऊ नका.

मोदी म्हणाले की, देश म्हणतोय की, काँग्रेसची लूट ही ‘जिंदगी के साथ भी और जिंदगी के बाद भी’. तुमचे हित जपण्यासाठी हा मोदी भिंतीसारखा उभा आहे. मोदी ५६ इंचाची छाती घेऊन उभा आहे,म्हणून ही शिवीगाळ होत आहे. त्यांचे मनसुबे यशस्वी होणार नाहीत, ही मोदींची गॅरंटी आहे.

देशासाठी सर्वात जास्त योगदान देणाऱ्या,कठोर परिश्रम करणाऱ्या आणि सर्वात जास्त समर्पण करणाऱ्या व्यक्तीला शेवटपर्यंत ठेवण्याचे काँग्रेसचे धोरण आहे. त्यामुळेच काँग्रेसने इतकी वर्षे वन रँक वन पेन्शनसारखी लष्करातील जवानांची मागणी पूर्ण होऊ दिली नाही. सरकार स्थापन होताच आम्ही त्याची अंमलबजावणी केली. सीमेवर उभ्या असलेल्या सैनिकांचीही आम्हाला काळजी वाटत होती. काँग्रेसने सैनिकांचे हात बांधले होते, आम्ही त्यांना लगाम दिला. एक गोळी झाडली, तर आपण१० गोळ्या झाडल्या पाहिजेत. एक गोळा टाकला तर आपण १० तोफांचा मारा करावा, असे ते म्हणाले.

काँग्रेसचे राजपुत्र मोदींबद्दल चांगले-वाईट बोलण्यात मजा घेत आहेत. सोशल मीडिया आणि टीव्हीवर लोक चिंता व्यक्त करतात की पंतप्रधानांना अशा भाषेत बोलणे योग्य नाही. माझी तुम्हाला विनंती आहे की तुम्ही दुःखी होऊ नका, तुम्हाला माहिती आहे, ते प्रसिद्धीसाठी आहे, आम्ही फक्त कामगार आहोत. शतकानुशतके नामदार कामगारांवर असेच अत्याचार करत आहेत, असे ते म्हणाले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -