Friday, July 19, 2024
HomeदेशLok Sabha Elections 2024: या राज्यात मतदानाच्या दिवशी खाजगी सेक्टर्सनाही सुट्टी

Lok Sabha Elections 2024: या राज्यात मतदानाच्या दिवशी खाजगी सेक्टर्सनाही सुट्टी

इंफाळ: लोकसभा निवडणुकीच्या पहिल्या टप्प्यातील मतदान १९ एप्रिलला होत आहे. याआधी पू्र्वोत्तर राज्य मणिपूर राज्याच्या प्रशासनाकडून सुट्टीची घोषणा केली आहे. ही सुट्टी पहिल्या टप्प्यातील निर्धारित ४७ विधानसभा क्षेत्रांतर्गत येणारे खाजगी सेक्टरमधील वाणिज्यिक आणि औद्योगिक प्रतिष्ठानच्या सर्व कर्मचाऱ्यांनासाठी पुढील आठवड्यात १९ एप्रिलला असणार आहे.

मणिपूरमध्ये लोकसभेसाठी दोन टप्प्यात मतदान होणार आहे. १९ एप्रिलशिवाय या जागेवर २६ एप्रिललाही मतदान होतील. तसेच या लोकसभेअंतर्गत येणाऱ्या बाकी विधानसभेच्या जागांवर असतील. सामान्य निवडणुकीत मणिपूर एकमेव असे राज्य आहे जिथे लोकसभा निवडणुकीसाठी एकूण २ टप्प्यात मतदान होईल.

या खाजगी सेक्टरर्समध्ये राहणार कर्मचाऱ्यांना सुट्टी

सरकारकडून ज्या खाजगी सेक्टरसाठी सुट्टी जाहीर करण्यात आली आहे त्यात दुकाने, हॉटेल्स, रेस्टॉरंट, कार्यशाळा, शैक्षणिक संस्था, प्रिंटिंग प्रेस, वर्तमान पत्र प्रतिष्ठा, ट्रेनिंग इन्स्टिट्यूट, आर्थिक संस्थाने, मोटर परिवहन उपक्रम सारख्या क्षेत्रातील सामील आहेत.

इतर १३ विधानसभा विधानसभेच्या जागांसाठी २६ एप्रिलला होणार मतदान

हा आदेश सरकारकडून बाकी १३ विधानसभेच्या क्षेत्रात होणाऱ्या दुसऱ्या टप्प्यासाठी २६ एप्रिलला मतदानाच्या दिवशीही लागू राहणार आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -