Tuesday, July 23, 2024
Homeताज्या घडामोडीSummer camp: उन्हाळ्यातील सुट्टींचा बेत आखताय? तर 'ही' आहेत भारतातील बजेट फ्रेंडली...

Summer camp: उन्हाळ्यातील सुट्टींचा बेत आखताय? तर ‘ही’ आहेत भारतातील बजेट फ्रेंडली ठिकाणे…

अनेक लोक उन्हाळ्याच्या सुट्ट्या पडल्या की आपल्या मित्र-मैत्रिणी किंवा कुटुंबासोबत बाहेर फिरायला जायचा बेत आखतात. अशावेळी भारतातील काही बजेट फ्रेंडली पर्यटन स्थळांची महिती दिली आहे. या ठिकाणी तुम्ही स्वस्तात भरपूर आनंद घेऊ शकाल. जाणून घ्या कोणती आहेत ही ठिकाणे…

१. कासोल (Kasol) हे भारतातील हिमाचल प्रदेशातील एक लहान शहर आहे, जे पार्वती नदीच्या किनाऱ्यावर वसलेले आहे आणि येथे भेट देण्याचे सर्वात स्वस्त ठिकाण आहे. कासोल हे भुंतरपासून २३ किलोमीटर अंतरावर आणि मणिकरण या पवित्र शहराजवळ आहे. कासोल हे वेगाने विकसित होणारे पर्यटन स्थळ आहे, जे साहसी आणि इको-पर्यटकांमध्ये “भारताचे अॅमस्टरडॅम” म्हणून नाव कमावते. बर्फाच्छादित शिखरे, पाइन जंगले आणि बडबड करणाऱ्या नदीचे दर्शन घेण्यासाठी कासोल हे देशातील सर्वात छान ठिकाणांपैकी एक मानले जाते.

२. गोवा (Goa) हे भारतातील सर्वात लहान आणि सर्वात विलक्षण राज्य, देशाच्या पश्चिम किनारपट्टीवर स्थित आहे. अनेक समुद्रकिनारे, दोलायमान नाइटलाइफ, स्वादिष्ट आणि वैविध्यपूर्ण पाककृती आणि जागतिक वारसा स्थळ म्हणून नियुक्त केलेले अद्वितीय वास्तुकला यासाठी प्रसिद्ध आहे. गोव्यामध्ये हिप पब, बीचसाइड शॅक्स, अत्याधुनिक कॅफे आणि मोठ्या संख्येने क्लब आणि डान्स क्लब आहेत. कमी बजेट असलेल्या तरुण प्रवाशांसाठी गोवा हे भारतात भेट देण्याचे सर्वात स्वस्त ठिकाण आहे .

३. दार्जिलिंग (Darjeeling) हे भारतातील पश्चिम बंगाल येथील सर्वात मोठे हवामान असणारे ठिकाण आहे. जे चहाच्या मळ्यांच्या आणि हिमालयाच्या उतारांच्या हेक्टरमध्ये वसलेले आहे. दार्जिलिंग निःसंशयपणे सर्व स्तरातील लोकांना मोहित करेल, मग ते त्याच्या भव्य सूर्योदयामुळे, हिरव्यागार टेकड्यांमुळे, विस्मयकारक शेतांमुळे किंवा अगदी साधेपणामुळे असो.या अद्भुत स्थानाला भेट देताना, तुम्ही पारंपारिक स्थानिक खाद्यपदार्थांचे नमुने घेऊ शकता, आणि ढगांना आकर्षित करणारे उतार एक्सप्लोर करू शकता. भारतातील सर्वात दुर्गम स्थानांपैकी एक आहेत.

४. लोणावळा (Lonavala) हे पुणे आणि मुंबई जवळील एक लोकप्रिय हिल स्टेशन आहे. भरपूर धबधबे, तलाव आणि टेकड्यांसह लोणावळा विविध प्रकारच्या पर्यटकांना आकर्षित करते, ज्यात हायकर्स, ट्रेकर्स आणि बजेट प्रवासी यांचा समावेश आहे. लोणावळ्याला भेट देण्याचा सर्वोत्तम काळ हा वर्षभर असतो, कारण हिल स्टेशन मोसमाचा विचार न करता एक अनोखा आणि सुंदर अनुभव देते.

५. मसुरी (Mussoorie) हे भारतातील उन्हाळ्यातील आणखी एक सुंदर ठिकाण आहे जे शू-स्ट्रिंग बजेटमध्ये शोधले जाऊ शकते. उत्तराखंडमधील नयनरम्य हिल स्टेशन लोकांना त्याच्या औपनिवेशिक वास्तुकला आणि निसर्गाच्या सुंदर दृष्यांसह जुन्या जगाच्या आकर्षणाने प्रभावित करते.

६. महाबळेश्वर (Mahabaleshwar) हे भव्य शिखरे आणि विलोभनीय दऱ्यांसह प्रवाशांचे स्वागत करते. हे हिल स्टेशन ज्यांना शहरी जीवनातून लवकर बाहेर पडायचे आहे त्यांच्यासाठी खिशात-अनुकूल सुटका आहे. निसर्गसौंदर्याने वेढलेले असण्यासोबतच तुम्हाला इथे खिळवून ठेवण्यासाठी अनेक गोष्टी इथे आहेत.

७. नैनिताल (nainital) हे तलावांचे शहर, उत्तराखंडमधील जादुई तलाव आणि बर्फाच्छादित शिखरांनी नटलेले एक नयनरम्य हिल स्टेशन आहे. हिल स्टेशन आंब्याच्या आकाराचे नैनी तलाव आणि प्राचीन नैना देवी मंदिरासाठी प्रसिद्ध आहे. एक सुंदर उन्हाळी माघार, कॉटेज आणि होमस्टेपासून हॉटेल्सपर्यंत अनेक बजेट-अनुकूल निवास आहेत.

८. माउंट अबू (mount abu) हे राजस्थानचे एकमेव हिल स्टेशन, माउंट अबू हे नक्की तलाव आणि प्राचीन दिलवाडा मंदिरांसाठी प्रसिद्ध असलेले एक शांत हिल स्टेशन आहे. ही येथील दोन प्रसिद्ध आकर्षणे आहेत. हिल स्टेशनला त्याच्या बजेट-अनुकूल निवास पर्यायांसाठी आणि परवडणाऱ्या भोजनालयांसाठी प्राधान्य दिले जाते, जे सर्व बजेटला अनुकूल आहे.

९. केरळमधील वायनाड (Wayanad, Kerala) वाळवंटाचा हे पश्चिम घाटाच्या मध्यभागी वसलेले एक लपलेले रत्न आहे. विविध वन्यजीवांनी युक्त वायनाड वन्यजीव अभयारण्य एक्सप्लोर करा, घनदाट जंगलातून ट्रेक करा आणि भव्य हत्तींचे दर्शन घ्या किंवा चेथलयम फॉल्स सारख्या धबधब्यांना भेट द्या.

१०. औली (Auli) मधील उन्हाळा इतका परिपूर्ण आहे की आपण इतर कोणत्याही परदेशी गंतव्याबद्दल विसरून जाल. हे ठिकाण नंदनवनाच्या पुढील सर्वात जवळची वस्तू म्हणून ओळखले जाते. हे भारतातील सर्वोत्तम उन्हाळी ठिकाणांपैकी एक आहे, उत्तराखंडमध्ये आहे. भारतातील युरोपीय गाव म्हणून ओळखले जावे यासाठी सर्व काही त्यात आहे. येथून हिमालयाचे भव्य दृश्य पाहता येते.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -