Saturday, July 20, 2024
Homeताज्या घडामोडीआशियातील अब्जाधीशांची राजधानी म्हणुन मुंबईचा उदय...

आशियातील अब्जाधीशांची राजधानी म्हणुन मुंबईचा उदय…

जगातील सर्वात श्रीमंत लोकांच्या यादीत भारत तिसऱ्या क्रमांकावर आहे, २७१ अब्जाधीशांसह, एका नवीन जागतिक यादीनुसार, ज्यात म्हटले आहे की मुंबई आशियातील अब्जाधीशांची राजधानी म्हणून उदयास आली आहे, रिलायन्स इंडस्ट्रीजचे चेअरमन मुकेश अंबानी या यादीत प्रमुख स्थानावर आहेत.

त्यात असे आढळून आले की आज जगात ३,२७९ अब्जाधीश आहेत, त्यापैकी १६७ जण मागील वर्षी जोडले गेले, ‘हुरुन ग्लोबल रिच लिस्ट २०२४ नुसार चीनमध्ये सर्वाधिक अब्जाधीश आहेत (७१४), त्यानंतर युनायटेड स्टेट्स (८००) आणि भारत. तथापि, मागील वर्षाच्या तुलनेत अमेरिका आणि भारताने अनुक्रमे १०९ आणि ८४ अब्जाधीश जोडले आहेत, तर चीनची संख्या १५५ ने कमी झाली आहे.

“भारताचे हे वर्ष खूप मजबूत आहे, ह्यावर्षी जवळपास १०० अब्जाधीशांची भर पडली आहे. अर्थव्यवस्थेवरील विश्वास विक्रमी पातळीवर वाढला. मुंबईने बीजिंगला मागे टाकत आशियातील अब्जाधीशांची राजधानी बनण्याचा बहुमान पटकावला आहे. हुरुन यादीच्या इतिहासात प्रथमच आणि जागतिक स्तरावर भारतातील ३ शहरे अग्रस्थानी आहेत” अहवालात म्हटले आहे. भारताची राष्ट्रीय राजधानी, नवी दिल्लीने देखील प्रथमच अब्जाधीशांसाठी पहिल्या १० शहरांच्या यादीत स्थान पटकावले आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -