Wednesday, July 24, 2024
Homeताज्या घडामोडीIndian Railway : १०० रूपये कमावण्यासाठी रेल्वेला खर्च करावे लागतात इतके पैसे...घ्या...

Indian Railway : १०० रूपये कमावण्यासाठी रेल्वेला खर्च करावे लागतात इतके पैसे…घ्या जाणून

मुंबई: भारतीय रेल्वे हे जगातील सर्वात मोठे चौथे रेल्वे नेटवर्क आहे. लाखो लोक दररोज भारतात रेल्वेने प्रवास करत असतात. आपल्या देशात दररोज ट्रेन खचाखच भरलेल्या असतात. अशातच सामान्य माणसाला वाटते की रेल्वेला यातून खूप फायदा होत असेल. मात्र असे नाही. रेल्वेलाही खूप खर्च करावा लागतो.

हेच कारण आहे की गेले आर्थिक वर्ष म्हणजेच २०२२-२३मध्ये रेल्वेला १०० रूपये कमावण्यासाठी ९८.१० रूपये खर्च करावे लागतात. देवाणघेवाणीच्या हिशेबाला ऑपरेटिंग रेश्यो म्हणतात. गेल्या काही दिवसांत संसदेत ही माहिती देताना रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव यांनी सांगितले की कोरोनानंतर रेल्वेने २०२२-२३मध्ये ९८.१० टक्के परिचालन अनुपातसह २,४०,११७ कोटी रूपयांचा आतापर्यंतचे सर्वाधिक राजस्व मिळवले.तृणमूल काँग्रेसचे सदस्य जवाहर सरकारने याबाबतचा सवाल केला होता. यावर उत्तर देताना ही माहिती देण्यात आली.

जवाहर सरकारच्या प्रश्नांचे उत्तर देताना रेल्वे मंत्र्यांनी सांगितले की कॅगने २०२३च्या आपल्या तेराव्या रिपोर्टमध्ये मार्च २०२२च्या अखेरीसपर्यंत रेल्वेच्या आर्थिक बाबतीचा तपास झाला आणि आपल्या शिफारशी प्रस्तुत केल्या. वर्ष २०२१-२२मध्येही कोरोना सुरू असताना रेल्वे संचालनावर प्रतिकूल परिणाम झाला. असे असतानाही रेल्वे २०२०-२१मध्ये १,९१,३६७ कोटी रूपये मिळवले. हे

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -