Monday, July 15, 2024
HomeदेशMohan Bhagwat : राम मंदिर झालं, आता रामराज्य आणा

Mohan Bhagwat : राम मंदिर झालं, आता रामराज्य आणा

सरसंघचालक मोहन भागवत यांचे आवाहन

अयोध्या : आज अयोध्येत राम मंदिर (Ram Mandir) झालं आहे. आता रामराज्यही आणावे, असे आवाहन राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाचे सरसंघचालक मोहन भागवत (Mohan Bhagwat) यांनी केले. अयोध्येत राम मंदिरात प्रभू श्रीरामाची प्राणप्रतिष्ठा झाल्यानंतर उपस्थितासमोर बोलताना सरसंघचालकांनी संपूर्ण जगाला येणाऱ्या संकटातून दिलासा देण्याचे काम भारत करणार असल्याचा विश्वासही यावेळी व्यक्त केला.

प्रभू श्रीरामांसोबत भारताचे स्वत्व परतले असल्याचेही भागवत यांनी म्हटले. पंतप्रधानांनी येथे अयोध्येत प्राणप्रतिष्ठापनेला येण्यापूर्वी कठोर तपश्चर्या केल्याचे आज आपण ऐकले. तपश्चर्यापेक्षा जास्त कठोर तपश्चर्या त्यांनी केली असल्याचे कौतुकोद्गार त्यांनी काढले. भागवत यांनी पुढे म्हटले की, प्रभू श्रीराम हे अयोध्येत आले आहेत. अयोध्येतून बाहेर का गेले होते? रामायण काळात असे का घडले? अयोध्येत वाद झाला. अयोध्या हे त्या पुरीचे नाव आहे ज्यात कोणताही संघर्ष, कलह आणि अडचण नाही. तरीही प्रभू राम १४ वर्षे वनवासात गेले होते. संसारातील कलह संपवून परत आले आहेत. आज पाचशे वर्षांनंतर रामलल्ला पुन्हा आले आहेत. ज्यांच्या त्याग, तपश्चर्या आणि प्रयत्नांमुळे आजचा हा सुवर्ण दिवस आपल्याला जीवनाच्या अभिषेकाच्या संकल्पाने पाहायला मिळत आहे, त्यांचे स्मरणही भागवत यांनी यावेळी केले.

मोहन भागवत म्हणाले की, आजच्या आनंदाचे शब्दात वर्णन होऊ शकत नाही. राममंदिर निर्मितीमुळे सर्वांमध्ये उत्साह आहे. नरेंद्र मोदी कठोर तपस्वी आहेत. सत्य, करुणा, सेवा परोपकाराने रामराज्य होते. आजचा कार्यक्रम नवीन भारताचे प्रतिनिधित्व आहे. राम मंदिर तयार झालेय, आता रामराज्य निर्मिती करावी. रामराज्य आणणं नागरिकांचेही कर्तव्य आहे, असेही भागवत यांनी म्हटले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -