Wednesday, July 17, 2024
Homeताज्या घडामोडीFrance: ग्रॅब्रिएल अटल बनले फ्रान्सचे सर्वात तरुण आणि गे पंतप्रधान

France: ग्रॅब्रिएल अटल बनले फ्रान्सचे सर्वात तरुण आणि गे पंतप्रधान

नवी दिल्ली: फ्रान्सचे राष्ट्रपती(france president) इमॅन्युएल मॅक्रोने ग्रेबियल अटलला पंतप्रधानपदी नियुक्त केले आहे. ग्रेबियल फ्रान्सचे सगळ्यात तरुण आणि पहिले गे पंतप्रधान बनले आहेत. मॅक्रो सरकारमध्ये ते सध्या शिक्षण मंत्र्याचे पद सांभाळत आहेत.

गेब्रियल यांनी अगदी खुलेपणाने सांगितले आहे की ते गे आहेत. खरंतर, ग्रेबियल यांनी एलिझाबेथ बोर्न यांची जागा घेतली आहे. एलिझाबेथ बोर्नने स्थलांतरामुळे निर्माण झालेल्या राजकीय तणावामुळे त्यांना पंतप्रधान पदाचा राजीनामा द्यावा लागला होता.

एलिझाबेथ बोर्नने मे २०२२मध्ये पंतप्रधान पद सांभाळले होते. त्यांचा राजीनामा या वर्षाच्या अखेरीस युरोपीय निवडणूकीआधी झाला आहे. अशातच हे अतिशय महत्त्वाचे मानले जात आहे. तर मॅक्रोने एलिझाबेथ बोर्नकोबाबत म्हटले होते की त्यांनी आपल्या कार्यकालदरम्यान साहस प्रतिबद्धता आणि दृढ संकल्प दाखवला.

इमॅन्युएल मॅक्रोने ग्रेबियलबाबत काय म्हणाले?

इमॅन्युएल मॅक्रोने सोशल मीडिया एक्सवर फ्रेंच भाषेत लिहिले की, प्रिय गॅब्रिएल अटल मी तुझ्यावर विश्वास ठेवू शकतो.

कोणती पदे भूषवली आहेत?

न्यूज एजन्सी एपीनुसार ग्रॅब्रिएस अटल सोशलिस्ट पक्षाचे सदस्य आहेत. ते मॅक्रोसोबत २०१६मध्ये आले आणि त्यानंतर २०२० ते २०२२ पर्यंत ते सरकारचे प्रवक्ते होते. जुलै २०२३मध्ये शिक्षण मंत्रीच्या रूपात नियुक्त होण्याआधी पहिले अटल बजेट मंत्रीपदाची जबाबदारी सांभाळली होती.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -