Thursday, July 25, 2024
HomeदेशBangladesh: पंतप्रधान मोदींनी बांगलादेशच्या पंतप्रधानांना फोनवरून दिल्या शुभेच्छा, पाहा काय म्हणाले

Bangladesh: पंतप्रधान मोदींनी बांगलादेशच्या पंतप्रधानांना फोनवरून दिल्या शुभेच्छा, पाहा काय म्हणाले

नवी दिल्ली: पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी बांगलादेशच्या पंतप्रधान शेख हसीना यांना निवडणुकीत त्यांच्या पक्षाला प्रचंड यश मिळाल्याबद्दल अभिनंदन केले आहे. सोबतच म्हटले की भारत बांगलादेशसोबत आपल्या स्थायी आणि लोकांच्या कल्याणासाठी आधारित भागीदारी मजबूत करण्यासाठी प्रतिबद्ध आहे. पंतप्रधान शेख हसीना यांनीही आपल्या विजयानंतर भारताला घनिष्ट मित्र असल्याचे म्हटले होते आणि म्हटले होते की दोन्ही शेजारील देशांनी द्विपक्षीय रूपाने अनेक समस्यांचे निराकरण केले आहे.

पंतप्रधान मोदींनी आपल्या अधिकृत एक्स हँडलवरून एका पोस्टमध्ये म्हटले की, पंतप्रधान शेख हसीनाशी बातचीत केली आणि लोकसभा निवडणुकीत सलग चौथ्यांदा मिळालेल्या ऐतिहासिक विजयाबद्दल त्यांचे अभिनंदन केले. मी बांगलादेशच्या लोकांना यशस्वी निवडणुकीसाठी अभिनंदन करतो. आम्ही बांगलादेशसोबतच्या आपल्या स्थायी आणि जनकेंद्रित भागीदारी अधिक मजबूत करण्यासाठी प्रतिबद्ध आहे.

 

बांगलादेश निवडणुकीचा निकाल

बांगलादेशात रविवारी लोकसभा निवडणूकीसाठी मतदान झाले होते. यात शेख हसीनाच्या नेतृत्वात आवामी लीग पार्टीने प्रचंड मोठा विजय मिळवला आहे. दरम्यान, निवडणुकीत कमी मते पडली. बांगलादेशमध्ये मुख्य विरोधी पक्ष बांगलादेश नॅशनलिस्ट पार्टी आणि त्यांच्या सहकाऱ्यांनी निवडणुकीवर बहिष्कार टाकला होता.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -