Thursday, July 25, 2024
Homeताज्या घडामोडीकर्नाटकातील हिजाब बंदी हटविणार

कर्नाटकातील हिजाब बंदी हटविणार

नवी दिल्ली : कर्नाटक सरकारने शुक्रवारी हिजाब घालण्यावरील बंदी मागे घेण्याची घोषणा केली. मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले की, राज्यात हिजाबवर प्रभावी बंदी नाही. यावर घातलेले निर्बंध लवकरच उठवले जातील, असे ते म्हणाले.
मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या यांनी हिजाबवरील बंदी उठवण्याच्या सूचना दिल्या आहेत. या सूचना देताना सिद्धरामय्या म्हणाले, ‘प्रत्येकाला त्याच्या आवडीचे कपडे परिधान करण्याचा अधिकार आहे.’ याआधीच्या बसवराज बोम्मई सरकारने कर्नाटकमधील शाळा आणि महाविद्यालयांमध्ये हिजाब परिधान करण्यास बंदी घातली होती. परंतु, सिद्धरामय्या यांनी संबंधित अधिकाऱ्यांना ही बंदी उठवण्याचे निर्देश दिले आहेत.

मुस्लिम महिला हिजाब घालून कुठेही जाऊ शकतात. बंदीचे आदेश मागे घेण्याच्या सूचना दिल्या आहेत, असे मुख्यमंत्री म्हणाले. तुम्ही काय घालता आणि काय खावे ही तुमची निवड आहे. मी तुला का थांबवू?, असे मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या म्हणाले.

हिजाब बंदी राज्यात २०२२ मध्ये भारतीय जनता पक्षाच्या सरकारने पहिल्यांदा लागू केली होती. अनेक विद्यार्थ्यांनी या बंदीच्या विरोधात न्यायालयात गेल्यानंतर, कर्नाटक उच्च न्यायालयाने राज्य बंदी कायम ठेवली, असे म्हटले की हिजाब घालणे इस्लामची अनिवार्य धार्मिक प्रथा नाही आणि शैक्षणिक संस्थांमध्ये एकसमान पोशाख नियमांचे पालन केले जावे. हिजाब प्रकरण सुप्रीम कोर्टात गेले, ज्यामध्ये एका न्यायमूर्तीने म्हटले की राज्याला शाळांमध्ये ड्रेस घालण्याचा अधिकार आहे आणि दुसऱ्या न्यायमूर्तीने सांगितले की हिजाब हा निवडीचा विषय आहे. दरम्यान आता कर्नाटक सरकारने हिजाब बंदी उठवल्यामुळे नवा वाद निर्माण होण्याची शक्यता आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -