Thursday, July 25, 2024
Homeताज्या घडामोडीप्रवाशांसाठी ऑस्ट्रेलिया बनवत आहे नवे नियम, जाणून घ्या भारतीयांवर काय होणार परिणाम

प्रवाशांसाठी ऑस्ट्रेलिया बनवत आहे नवे नियम, जाणून घ्या भारतीयांवर काय होणार परिणाम

नवी दिल्ली: ऑस्ट्रेलिया मायग्रेशनसाठी नवे नियम बनवत आहे. याअंतर्गत ऑस्ट्रेलियाला जाण्यासाठी अर्ज करणाऱ्या विदयार्थ्यांच्या इंग्रजी भाषेत प्रोफिशियन्सीचा तपास सामील केला जाईल. याबाबतीत लोकांचे म्हणणे होते की यामुळे भारतीय विद्यार्थी अथवा प्रोफेशनल्सवर याचा कोणताही प्रतिकूल परिणाम पडण्याची शक्यता नाही.

नाव न छापण्याच्या अटीवर दिलेल्या माहितीनुसार या सुधारणेमुळे भारतीय विद्यार्थ्यांना आपला अभ्यास पूर्ण केल्यानंतर अस्थायीपणे ऑस्ट्रेलियात राहणे, अभ्यास करणे तसेच काम करण्याच्या संधींमध्ये कोणताही बदल होणार नाही. या सुधारणांमुळे सेमी स्किल्ड वर्कर्ससाठी नवा रस्ता उघडण्याची शक्यता आहे. यामुळे भारतीय नागरिकांना लाभ होईल.

ऑस्ट्रेलियन सरकारने जारी केली मायग्रेशन स्ट्रॅटेजी

हिंदुस्तान टाईम्सच्या बातमीनुसार ऑस्ट्रेलियन सरकारने सोमवारी मायग्रेशन स्ट्रॅटेजी जारी केली. याच्या माध्यमातून सध्याच्या प्रणालीमध्ये महत्त्वाचे बदल करण्यात आले यामुळे देशाच्या भविष्यातील गरजा पूर्ण करता येतील.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -