Thursday, July 18, 2024
Homeताज्या घडामोडीMoney plant: वास्तुनुसार 'येथे' ठेवावा मनी प्लांट, पडेल पैश्याचा पाऊस...

Money plant: वास्तुनुसार ‘येथे’ ठेवावा मनी प्लांट, पडेल पैश्याचा पाऊस…

मनी प्लांट ही भारतातील सर्वात लोकप्रिय वनस्पतींपैकी एक आहे. मनी प्लांटची ह्रदयाच्या आकाराची पाने घराच्या सजावटीत देखील भर घालतात. यास सजावटीचे अपील तसेच अनेक आरोग्य फायदे आहेत कारण ते नैसर्गिक वायु शोधक म्हणूनही ओळखले जाते. शिवाय वास्तूच्या मते मनी प्लांटमध्ये नशिब, संपत्ती आणि समृध्दी यासह सकारात्मक उर्जा आकर्षित होते ज्यामुळे घरातील वनस्पती म्हणून ती अधिक शुभ बनते. आपण मनी प्लांट घरी आणण्याची योजना आखत असल्यास, त्यास योग्य ठिकाणी ठेवण्यासाठी या वास्तूच्या मार्गदर्शक सूचनांचे अनुसरण करा.

वास्तुनुसार मनी प्लांट घरी कुठे ठेवावा?

विविध वास्तु तज्ज्ञांच्या मते नशीब आणि भरभराट आकर्षित करण्यासाठी मनी प्लांट खोलीच्या दक्षिण-पूर्व कोपऱ्यात ठेवावा. या दिशेला शुक्राचा ग्रह आणि भगवान गणेशाचे राज्य असल्यामुळे हे दोघेही संपत्ती आणि नशिबाचे प्रतीक आहेत. मनी प्लांटचा योग्य प्लेसमेंट करणे आपल्या जीवनात त्याचा सकारात्मक परिणाम पाहणे खूप महत्वाचे आहे. मनी प्लांट बेडरूममध्ये तसेच बेडच्या डाव्या किंवा उजव्या बाजूला ठेवता येतो परंतु पाऊल किंवा हेडरेस्टपासून दूर.

वास्तुनुसार उत्तर किंवा पूर्वेकडील भिंती किंवा ईशान्य कोपर्यात वनस्पती ठेवणे योग्य नाही, कारण यामुळे पैशाची हानी होऊ शकते, आरोग्याचा प्रश्न आणि संघर्ष निर्माण होतो. बृहस्पति आणि शुक्र उत्तर-पूर्व दिशेने राज्य करीत असल्याने ते एकमेकांशी सुसंगत नाहीत आणि त्यामुळे नुकसान होऊ शकतात. वास्तुनुसार तीक्ष्ण कोपरे चिंता आणि नकारात्मकतेचे स्रोत आहेत. नकारात्मक परिणाम शून्य करण्यासाठी, मनी प्लांट लावता येतील ज्यामुळे घरावरील ताण कमी होईल.

पैशाची रोपे वाढवणे सोपे असल्याने ते बाथरूमसारख्या आर्द्र कोपऱ्यात सहज वाढू शकतात. वास्तुनुसार मनी प्लांट बाथरूममध्ये ठेवल्यास नुकसान होणार नाही. जर आपल्या बाथरूममध्ये बर्‍याच प्रमाणात प्रत्यक्ष किंवा अप्रत्यक्ष सूर्यप्रकाश मिळाला तर आपण ते सहज राखू शकता. मनी प्लांट्समध्ये रेडिएशन शोषण्याची क्षमता असते आणि म्हणूनच दूरदर्शन किंवा संगणक किंवा वाय-फाय राउटरजवळ ठेवता येते. वास्तुनुसार मनी प्लांट नेहमी बागेतच नसून घरातच ठेवायला हवा.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -