Sunday, July 21, 2024
HomeदेशPM Modi: पंतप्रधान मोदी जवानांसोबत साजरी करणार यंदाची दिवाळी

PM Modi: पंतप्रधान मोदी जवानांसोबत साजरी करणार यंदाची दिवाळी

जम्मू: पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यावेळेस दिवाळीचा सण जवानांसह साजरा करणार आहे. असे सांगितले जात आहे भारतीय लष्कराच्या जवानांसह दिवाळीचा सण साजरा करणार आहेत. हे काही पहिल्यांदाच घडणार नाही की पंतप्रधान मोदी जवानांसह दिवाळीचा सण साजरा कऱणार आहेत. गेल्या वर्षीही दिवाळीनिमित्त पंतप्रधान मोदी कारगिलला गेले होते.

गेल्या ८ नोव्हेंबरला पंतप्रधान नरेंद्र मोदीने लोकांनी दिवाळी स्थानिक स्तरावर विनिर्मित उत्पादन खरेदी करण्यासाठी तसेच त्याचे उत्पादन अथवा त्याच्या निर्मात्यासोबत एक सेल्फी नमो अॅपवर शेअर करण्याचे आवाहन केले आहे. पंतप्रधान मोदींनी सोशल मीडियावर लिहिले होते, या दिवाळी आपण सगळे नमो अॅपवर व्होकल फॉर लोकलसोबत भारताची उद्यमशीलता तसेच रचनात्मक भावनाचा जल्लोष साजरा करूया.

ऑक्टोबरमध्ये आपल्या रेडिओ कार्यक्रम मन की बातमध्ये पंतप्रधान मोदी यांनी व्होकल फॉर लोकल म्हणजेच स्थानिक उत्पादनांच्या खरेदीवर जोर देण्याबाबत आग्रह केला होता. दर वेळेसप्रमाणे यावेळेसही सणांमध्ये आपली प्राथमिकता व्होकल फॉर लोकल असला पाहिजे. मी पुन्हा एकदा विनंती करतो की तुम्ही जिथे फिरायला जाल अथवा एखाद्या तीर्थयात्रेला जाल तेथे स्थानिक कारागिरांनी बनवलेली उत्पादने खरेदी करा.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -