Monday, July 15, 2024
Homeताज्या घडामोडीNavrang 2023 : नवरात्रीत नऊ रंगांचे कपडे परिधान करायचे आहेत?... जाणून घ्या...

Navrang 2023 : नवरात्रीत नऊ रंगांचे कपडे परिधान करायचे आहेत?… जाणून घ्या यंदाचे नवरंग…

नवरात्रीचे नऊ रंग कसे ठरवले जातात… प्रत्येक रंग काय दर्शवतो?

नवरात्र जवळ आली आहे आणि त्यामुळे नवरंगांचे कपडे परिधान करण्यासाठी कपड्यांची जमवाजमव देखील सुरु झाली आहे. नवरात्रीच्या नऊ दिवसांचे रंग दरवर्षी बदलत असतात. लहानांपासून वयोवृद्धांपर्यंत सर्वांमध्ये या नवरंगांनुसार वस्त्र परिधान करण्याचा उत्साह पाहायला मिळतो. स्त्रियांना वेगवेगळ्या रंगांचे कपडे घालण्याची प्रचंड हौस असते. नवरात्रीतल्या नवरंगांमुळे त्यांची ही हौस पूर्ण होते. यामागे कोणतीही धार्मिक भावना नसली तरी या काळात एकाच रंगाचे कपडे परिधान केल्यामुळे सामाजिक ऐक्याची भावना निर्माण होते. पण हे रंग कसे ठरवले जातात? प्रत्येक रंग काय दर्शवतो? याविषयी जाणून घेऊयात आजच्या लेखात…

रविवार, १५ ऑक्टोबर : उगवत्या सूर्याचा रंग केशरी म्हणून रविवारचा रंग केशरी. रविवारी केशरी रंग परिधान करून देवी नवदुर्गाची पूजा केल्याने व्यक्तीला उबदारपणा आणि उत्साह यासारखे गुण प्राप्त होतात. हा रंग सकारात्मक ऊर्जेने परिपूर्ण असतो आणि व्यक्तीला उत्साही ठेवतो.

सोमवार, १६ ऑक्टोबर : चंद्र पांढरा म्हणून सोमवारचा रंग पांढरा. पांढरा रंग शुद्धता आणि निर्दोषपणाचे प्रतीक आहे. देवीच्या आशीर्वादासाठी पात्र होण्यासाठी सोमवारी पांढरा रंग परिधान करतात आणि आंतरिक शांती आणि सुरक्षिततेची भावना अनुभवतात.

मंगळवार, १७ ऑक्टोबर : मंगळ लाल म्हणून मंगळवारचा रंग लाल. मंगळवारी, नवरात्रोत्सवासाठी लाल रंगाचे कपडे घालतात. लाल रंग उत्कटतेचे आणि प्रेमाचे प्रतीक आहे आणि देवीला अर्पण केलेल्या चुनरीचा सर्वात पसंतीचा रंग देखील आहे. हा रंग माणसाला जोम आणि चैतन्य देतो.

बुधवार, १८ ऑक्टोबर : बुधवारी रॉयल ब्लू म्हणजेच निळ्या रंगाचे कपडे परिधान केले जातात. निळा रंग हा समृद्धता आणि शांतता दर्शवतो.

गुरुवार, १९ ऑक्टोबर : नवरात्रीच्या दिवसाचा अतुलनीय आशावाद आणि आनंदाने सुरुवात करण्यासाठी गुरुवारी पिवळा रंग परिधान केला जातो. हा एक उबदार रंग आहे जो दिवसभर व्यक्तीला आनंदी ठेवतो.

शुक्रवार, २० ऑक्टोबर : शुक्रवारी हिरवे कपडे परिधान केले जातात. हिरवा रंग निसर्गाचे प्रतीक आहे आणि वाढ, आणि शांततेची भावना जागृत करतो. हिरवा रंग जीवनातील नवीन सुरुवातीचे देखील प्रतिनिधित्व करतो.

शनिवार, २१ ऑक्टोबर : शनिवारी राखाडी रंगाचे कपडे परिधान केले जातात. राखाडी रंग संतुलित भावनांचे प्रतिनिधित्व करतो आणि व्यक्तीचे पाय जमिनीवर ठेवतो.

रविवार, २२ ऑक्टोबर : जांभळा रंग लक्झरी, भव्यता आणि खानदानीपणाशी संबंधित आहे. जांभळा परिधान करून नवदुर्गाची पूजा केल्याने भक्तांना ऐश्वर्य प्राप्त होते. म्हणून, देवीचा आशीर्वाद घेण्यासाठी रविवारी जांभळ्या रंगाचे कपडे परिधान केले जातात.

सोमवार, २३ ऑक्टोबर : मोरपिसी रंग विशिष्टता आणि व्यक्तिमत्व सूचित करते. नवरात्रीच्या नवव्या दिवशी निळ्या आणि हिरव्या रंगाची ही उत्कृष्ट छटा या दोन्ही रंगांशी संबंधित गुण जसे की करुणा आणि ताजेपणा दर्शविते.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

 

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -