Monday, July 22, 2024
HomeदेशMonsoon session on manipur: आपचे खासदार संजय सिंह निलंबित!

Monsoon session on manipur: आपचे खासदार संजय सिंह निलंबित!

नवी दिल्ली (वृत्तसंस्था) : मणिपुर हिंसाचारावरून (Manipur Violence) संसदेच्या दोन्ही सभागृहात सोमवारी तिसऱ्या दिवशी गदारोळ झाला. लोकसभेत विरोधी पक्षांच्या खासदारांच्या घोषणाबाजीदरम्यान, गृहमंत्री अमित शाह यांनी चर्चा होऊ द्या आणि सत्य बाहेर येऊ द्या, असे स्पष्ट करत केंद्र सरकारची चर्चेची तयारी असल्याचे सांगितले. दरम्यान, राज्यसभेत मणिपूर हिंसाचारावर पंतप्रधानांच्या निवेदनाच्या मागणीवर विरोधकांनी आक्रमक पवित्रा घेतला. सभापतींच्या निर्देशांचे, वारंवार उल्लंघन केल्याच्या आरोपावरून राज्यसभेचे अध्यक्ष जगदीप धनखड यांनी आपचे खासदार संजय सिंह (AAP MP Sanjay Singh) यांना निलंबित केले.

मणिपूरमधील एक व्हायरल व्हिडीओ समोर आल्यानंतर अवघ्या देशात संतापाची लाट उसळली आहे. विरोधकांनीही हा मुद्दा चांगलाच लावून धरला आहे. अशातच संसदेचे पावसाळी अधिवेशन सुरु झाले असून यात विरोधक मणिपूर हिंसाचारावर चर्चेची मागणी करत आहेत.यावर आता केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांनी सोमवारी सांगितले की, सरकार या अत्यंत संवेदनशील विषयावर चर्चा करण्यास तयार आहे. मात्र विरोधक तयार का नाहीत, असा प्रश्न त्यांनी उपस्थित केला. लोकसभेत विरोधी पक्षांच्या खासदारांच्या घोषणाबाजीदरम्यान, गृहमंत्री अमित शाह म्हणाले, “विरोधकांना विनंती आहे की चर्चा होऊ द्या आणि सत्य बाहेर येऊ द्या.”

मणिपूरच्या मुद्द्यावर तीन वेळा लोकसभा तहकूब केल्यानंतर दुपारी अडीच वाजता सभागृहाचे कामकाज पुन्हा सुरू होताच केंद्रीय मंत्री शाह म्हणाले की,’ सत्ताधारी आणि विरोधी पक्षांच्या नेत्यांना मणिपूरच्या मुद्द्यावर चर्चा करायची आहे. मी सभागृहात चर्चेसाठी तयार आहे. विरोधक संसदेत चर्चा का होऊ देत नाहीत, हे मला कळत नाही.’ शाह यांच्या या अभिभाषणानंतरही लोकसभेतील विरोधी सदस्यांनी पंतप्रधानांच्या वक्तव्याची मागणी करत आपला विरोध सुरूच ठेवल्याने सभापती ओम बिर्ला यांनी सभागृहाचे कामकाज दिवसभरासाठी तहकूब केले.

दरम्यान, राज्यसभेला सोमवारी सलग तिसऱ्या दिवशी आणखी एक धोक्याचा सामना करावा लागला आणि मणिपूरमधील वांशिक कलहावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी संसदेत विधान केले पाहिजे आणि आपचे नेते संजय सिंग यांच्या निलंबनावर विरोधक आपल्या मागणीवर ठाम राहिल्याने कामकाज वेळेपूर्वी तहकूब केल्यामुळे महत्त्वपूर्ण कामकाज होउ शकले नाही. मणिपूरमधील वांशिक हिंसाचारावर पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या विधानाची मागणी करीत वरच्या सभागृहात विरोधकांच्या विरोधामुळे पहिली तहकूब झाली, तर आम आदमी पक्षाचे (आप) खासदार संजय सिंह यांनी संपूर्ण पावसाळी अधिवेशनासाठी निलंबन केल्यानंतरही सभागृहात बसून राहिल्याने इतर तीन तहकूब झाल्या.
पावसाळी अधिवेशनाचे पहिले दोन दिवस मणिपूर हिंसाचाराशी संबंधित

पावसाळी अधिवेशनाचे पहिले दोन दिवस मणिपूर हिंसाचाराशी संबंधित विरोधकांच्या मागण्यांमुळे जवळपास ठप्प झाले होते, त्यामुळे अध्यक्षांनी संसदेचे अधिवेशन तहकूब केले. सरकारचा अल्पकालीन चर्चेचा प्रस्ताव विरोधकांनी फेटाळून लावला आहे. संसदेचे पावसाळी अधिवेशन २० जुलैपासून सुरू झाले असून ते ११ ऑगस्टपर्यंत चालणार आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

 

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -