Tuesday, July 16, 2024
Homeताज्या घडामोडीनाशिकमध्ये खंडणीचा अजब प्रकार उघडकीस!

नाशिकमध्ये खंडणीचा अजब प्रकार उघडकीस!

वृक्षप्रेमी असल्याचा रचला बनाव…अन् मग….

नाशिक: थेट कायदेशीर नोटरी करून प्रत्येक महिन्याला कंत्राटदारकडून वीस हजार रुपये देण्याची हमी मिळविण्याचे बेकायदेशीर काम करणाऱ्या एका कथित वृक्ष प्रेमी वर गंगापूर रोड पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल झाला आहे.

या संदर्भात गंगापूर रोड पोलिसांनी दिलेली माहिती अशी की, नितीन कोठावदे यांचे महापालिका हद्दीत वृक्ष तोडण्याचे कंत्राट आहे. हे कंत्राट राबवितांना त्याच्या कामाविषयी मनपा प्रशासनाकडे तक्रार करू नये म्हणून एका तरुणाने कोठावदे यांच्याकडे प्रत्येक महिन्याला वीस हजार रुपयांची मागणी केली. हा तरुण केवळ मागणी करून थांबला नाही तर थेट नोटरी करून तशी हमीच घेतली. नोटरीची प्रत ताब्यात मिळताच कंत्राटदार कोठावदे यांनी थेट गंगापूर रोड पोलिस ठाणे गाठून आपली कैफियत मांडली. गंगापूर रोडचे वरिष्ठ पोलिस निरीक्षक रियाज शेख यांनी प्रकरणाचे गांभीर्य ओळखून तात्काळ खंडणीचा गुन्हा दाखल करण्याचे आदेश दिले. कोठावदे यांच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी आरोपीविरुद्ध भादंवि कलम ३८५ व ५०६ अन्वये गुन्हा दाखल करून त्यास ताब्यात घेतले आहे. दरम्यान आरोपीची न्यायालयाने जामीनावर मुक्तता केली आहे.

शहनिशा करणार 

दरम्यान, याबाबत तपासी अंमलदार सहायक पोलिस निरीक्षक महेश येसेकर यांनी आरोपीकडून नोटरीची मूळ प्रत जप्त करून शहनिशा केली जाईल. त्यानंतर पुढील तपास करून निर्णय घेतला जाईल असे दैनिक प्रहारशी बोलतांना सांगितले.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -