Wednesday, July 24, 2024
Homeविदेशचीनचे बायडेनला प्रत्युत्तर; अमेरिकन कंपनी मायक्रोनवर बंदी

चीनचे बायडेनला प्रत्युत्तर; अमेरिकन कंपनी मायक्रोनवर बंदी

यूएसविरुद्ध चीनचे टीट-फॉर-टॅट

बीजिंग (वृत्तसंस्था ) : यूएसविरुद्ध एक टीट-फॉर-टॅट हालचालीमध्ये, चीनने राष्ट्रीय सुरक्षेच्या जोखमीचा हवाला देत यूएस-आधारित मायक्रोन टेक्नॉलॉजीच्या चिप्स देशाला विकण्यावर बंदी घातली आहे. प्रसारमाध्यमांनी सोमवारी ही माहिती दिली.

चीन सरकारने सांगितले की, देशातील प्रमुख माहिती पायाभूत सुविधांवर विक्रीसाठी सूक्ष्म उत्पादनांवर बंदी घातली जाईल, कारण यूएस चीन-आधारित टेक कंपन्यांवर नियंत्रणे कडक करत आहे.

यूएस डिपार्टमेंट ऑफ कॉमर्सने या बंदीला प्रत्युत्तर दिले आणि म्हटले की, ते निर्बंधांना तीव्र विरोध करते, ज्याला वस्तुस्थिती नाही. पीआरसी (पीपल्स रिपब्लिक ऑफ चायना) अधिकाऱ्यांशी स्थिती तपशीलवार कृती स्पष्ट करणार, असे विभागाने एका निवेदनात म्हटले आहे.

चीनच्या कृतींमुळे मेमरी चिप मार्केटमधील विकृती दूर करण्यासाठी जवळून समन्वय साधतो याची खात्री करण्यासाठी प्रमुख सहयोगी आणि भागीदारांशी देखील व्यस्त राहू, असे यूएस वाणिज्य विभागाने सांगितले. राष्ट्रीय सुरक्षेच्या कारणास्तव चिनी अधिकाऱ्यांनी मायक्रॉनच्या उत्पादनांची चौकशी सुरू केल्यानंतर हा निर्णय घेण्यात आला. मायक्रॉन यांनी एका निवेदनात म्हटले आहे की, ते चिनी अधिकाऱ्यांशी चर्चा सुरू ठेवण्यास उत्सुक आहेत. वॉशिंग्टनने प्रगत चिप तंत्रज्ञानावर चीनचा प्रवेश प्रतिबंधित करण्यासाठी उपाययोजना करण्यासाठी लॉबिंग केल्यानंतर मायक्रोनच्या विरोधात चीनचे पाऊल यूएस चिप कंपनीविरुद्ध सूड म्हणून पाहिले जात आहे, असे अहवालात म्हटले आहे.

गेल्या ऑक्टोबरमध्ये, जो बायडन प्रशासनाने चीनला प्रगत यूएस सेमीकंडक्टर तंत्रज्ञानाची निर्यात कडक केली, ज्यात चिप बनवणारी उपकरणे आणि डिझाइन सॉफ्टवेअरचा समावेश आहे. अलीकडील अहवालांचा दावा आहे की, ज्यो बायडेन प्रशासन चीनमध्ये गुंतवणूक करणाऱ्या अमेरिकन कंपन्यांवर नवीन निर्बंध जाहीर करणार आहेत.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -