Wednesday, July 17, 2024
Homeसाप्ताहिकरिलॅक्सहॉटेल सह्याद्री शाकाहारी-मांसाहारी

हॉटेल सह्याद्री शाकाहारी-मांसाहारी

मुंबई सेंट्रल : दक्षिण मुंबईमधील मोठ्या एसटी डेपोबाहेर गावावरून येणाऱ्या व बाहेरगावी जाणाऱ्या एसटी गाड्यांची वर्दळ. हाकेच्या अंतरावर मुंबई सेंट्रल. पश्चिम रेल्वेचे येणाऱ्या जाणाऱ्या गाड्यांचे शेवटचे स्थानक. अशा या मुंबई सेंट्रल विभागात साधारण ३० वर्षांपूर्वी मुंबई सेंट्रल एसटी डेपोच्या समोर ‘सह्याद्री’ नावाचे हॉटेल सुरू झाले.

ईस्राईल साजी, या हॉटेलचे एक भागीदार गुजरातमधून आलेले साजी स्वच्छ व नीटनेटक्या कपड्यांमधील हसतमुख, लाघवी, व्यक्तिमत्त्व. ग्राहकांचे हसतमुखाने स्वागत करणारी व्यक्ती. प्रवेशद्वारातून आत शिरताच मन प्रसन्न करणारे वातावरण. स्वत: साजी यांनीच आमचे स्वागत केले. सुरुवातीच्या गप्पाटप्पा झाल्यानंतर आमच्यासमोर मांडली ‘चिकन क्रिस्पी’. नावातलाच क्रिस्पीपणा, कुरकुरीतपणा पदार्थांमध्ये उतरलेली चिकन क्रिस्पी. पहिलाच घास तोंडात जाताच पदार्थाचे वेगळेपण जाणवले. वर सांगितल्याप्रमाणे इतर ठिकाणी खाल्लेली व सह्याद्रीची चिकन क्रिस्पी खूपच वेगळी. वाजवी किमतीत पदार्थ जास्त प्रमाणात, हे इथले वैशिष्ट्य. तसेच मटण मसाला व चिकन बेगम बहार. हे पदार्थसुद्धा भरपूर प्रमाणात व वाजवी किमतीत. घरच्याच मसाल्यांमध्ये बनवलेले असल्यामुळे अप्रतिम चव व शेफचे कौशल्य घेऊन समोर येतात. तयार केलेल्या पदार्थांचा सुगंध मनाला मोहीत करतो व जठराग्नी प्रज्वलित करतो व आपण नकळत दोन घास जादा खाऊन तृप्त मनाने बाहेर पडतो. ते सुद्धा खिशाला जादा कात्री न लागता. त्याचप्रमाणे मुल्तानी चिकन, मुघलाई चिकन, कॅप्सा चिकन, व्हेज पटियाला, व्हेज जयपुरी या डिशसुद्धा वरीलप्रमाणेच प्रसिद्ध व रुचकर. पोट शांत करतील; परंतु मन नाही.

एसी व नॉन एसी विभागामध्ये विभागलेले हे हॉटेल सह्याद्री. येथे आपण कुटुंबासहित जाणार असाल, तर आपणासाठी ‘मैफल’ सजलेली तयार आहेच. शाकाहारी, मांसाहारी, चायनीज सर्व प्रकारच्या व्यंजनमुक्त या हॉटेलमध्ये एकदा तरी भेट द्या व वाजवी दरात पाहुणचार अनुभवा.

हॉटेल सह्याद्री
२९५, बेलासिस रोड, एसटी डेपो समोर, मुंबई सेंट्रल, मुंबई-४०० ००८

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -