Friday, July 12, 2024
Homeक्रीडाFIFA World Cup : फ्रान्स, पोर्तुगाल, नेदरलँड, अमेरिका बाद फेरीत

FIFA World Cup : फ्रान्स, पोर्तुगाल, नेदरलँड, अमेरिका बाद फेरीत

९ संघ झाले निश्चित

दोहा (वृत्तसंस्था) : फिफा विश्वचषक स्पर्धेच्या (FIFA World Cup) बाद फेरीतील निम्म्यापेक्षा अधिक सामने पार पडले आहेत. मंगळवारी उशीरा झालेल्या सामन्यानंतर ९ संघ बाद फेरीसाठी पात्र ठरले आहेत. यामध्ये फ्रान्स, पोर्तुगाल, नेदरलँड, सेनेगल, ब्राझील, इंग्लंड आणि अमेरिका यांचा समावेश आहे. बाद फेरीत एकूण १६ संघ पात्र ठरणार असून त्यातील ९ संघ निश्चित झाले असून उर्वरित ७ संघ पात्र ठरायचे आहेत.

मंगळवारी झालेल्या सामन्यानंतर ए गटाचे चित्र स्पष्ट झाले आहे. नेदरलँड्सने कतारचा पराभव करून पात्रता मिळवली, तर इक्वेडोर आणि सेनेगल यांच्यातील डेथ मॅचमध्ये सेनेगलने बाजी मारली. यासह नेदरलँड आणि सेनेगल आता उपउपांत्यपूर्व फेरीत खेळतील. ग्रुप सी मध्ये पोलंड, अर्जेंटिना, सौदी अरेबिया आणि मेक्सिको आहेत. पोलंड एक अनिर्णित आणि एक विजयासह ४ गुणांसह अव्वल स्थानावर आहे. अर्जेंटिना ३ गुणांसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहे.

अर्जेंटिनाने पहिला सामना सौदी अरेबियाकडून हरला होता. सौदी अरेबिया एक विजय आणि एक पराभवासह ३ गुणांसह तिसऱ्या क्रमांकावर आहे. मेक्सिकोने एक सामना अनिर्णित ठेवला असून एक सामना गमावला आहे. फ्रान्स ६ गुणांसह गटात अव्वल स्थानावर आहे. यासोबतच ऑस्ट्रेलिया ३ गुणांसह दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. डेन्मार्क आणि ट्युनिशिया गुणांवर बरोबरीत आहेत, परंतु कमी गोल झाल्यामुळे ते ट्युनिशियापेक्षा १ गुणाने पुढे आहेत. ग्रुपमधील शेवटच्या दोन लढतींपैकी पहिला सामना फ्रान्स आणि ट्युनिशिया यांच्यात होणार आहे.

ग्रुप इ मध्ये स्पेन, जपान, जर्मनी आणि कोस्टा रिका यांचा समावेश आहे. जिथे स्पेनने पहिले २ सामने जिंकून प्री-क्वार्टर फायनलमध्ये प्रवेश केला आहे. त्याचवेळी जर्मनी अवघ्या १ गुणांसह शेवटच्या क्रमांकावर आहे. जपान ३ गुणांसह दुसऱ्या, तर कोस्टा रिका समान गुणांसह तिसऱ्या स्थानावर आहे. अधिक चांगल्या गोल फरकामुळे जपान कोस्टा रिकापेक्षा पुढे आहे.

ग्रुप एफ मध्ये क्रोएशिया, मोरोक्को, बेल्जियम आणि कॅनडा हे संघ आहेत. कॅनडा आपले सुरुवातीचे दोन सामने गमावून विश्वचषकातून बाहेर पडला आहे. क्रोएशिया ४ गुणांसह पहिल्या, तर मोरोक्को ४ गुणांसह दुसऱ्या स्थानावर आहे. गोल फरकामुळे क्रोएशिया मोरोक्कोपेक्षा पुढे आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -