Thursday, July 18, 2024
Homeताज्या घडामोडीहिमाचलच्या निवडणुकीसाठी भाजपचा जाहिरनामा प्रसिध्द

हिमाचलच्या निवडणुकीसाठी भाजपचा जाहिरनामा प्रसिध्द

टप्प्याटप्प्याने ८ लाख नोकऱ्यांची निर्मिती, ५ नवीन वैद्यकीय महाविद्यालय सुरू करणार, पीएम किसान सन्माननिधीमध्ये वार्षिक ३ हजारांनी वाढ

शिमला : भाजपचे राष्ट्रीय अध्यक्ष जेपी नड्डा यांनी हिमाचल प्रदेश विधानसभा निवडणुकीसाठी पक्षाचे संकल्प पत्र (जाहिरनामा) प्रसिद्ध केला आहे. पक्षाने महिलांसाठी स्वतंत्र संकल्प पत्र जारी केले आहे. राज्यात सरकार आल्यास समान नागरी संहिता लागू केली जाईल, त्यासाठी एक समिती स्थापन करून तिच्या शिफारशींच्या आधारे निर्णय घेतला जाईल, असे आश्वासन भाजपने आपल्या ठराव पत्रात दिले आहे.

याशिवाय, टप्प्याटप्प्याने ८ लाख नोकऱ्यांची निर्मिती, ५ नवीन वैद्यकीय महाविद्यालये सुरू करण्याचेही भाजपने जाहिरनाम्यात म्हटले आहे. तसेच मुख्यमंत्री योजनेंतर्गत पीएम किसान सन्मान निधीमध्ये वार्षिक ३००० रुपये जोडले जातील, असेही भाजपच्या ठराव पत्रात म्हटले आहे.

सध्या या योजनेअंतर्गत केंद्राकडून २००० रुपयांच्या तीन हप्त्यांमध्ये दरवर्षी ६००० रुपये दिले जातात. भाजपने आपल्या संकल्प पत्रात म्हटलेय की, जर राज्यात सरकार स्थापन झाले तर हिमाचल प्रदेशातील प्रत्येक गाव पक्क्या रस्त्याने जोडले जाईल. वाहतूक आणि पायाभूत सुविधांबाबत ‘शक्ती’ नावाचा कार्यक्रम सुरू करण्याचे आश्वासन पक्षाने दिले आहे.

अतिरिक्त जीएसटी १२ टक्क्यांपेक्षा जास्त असेल, तर भाजपचे राज्य सरकार उचलेल, असेही म्हटले आहे. शहिदांच्या आश्रितांना आर्थिक मदत, तरुणांसाठी स्टार्टअप, बेकायदा मालमत्तांची चौकशी आणि दोषींवर कारवाई करण्याचे आश्वासनही भाजपने आपल्या ठराव पत्रात दिले आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -