Saturday, July 20, 2024
Homeताज्या घडामोडीट्विटर सर्व्हिस पुन्हा डाऊन!

ट्विटर सर्व्हिस पुन्हा डाऊन!

जगभरात युझर्सना लॉगिन करताना येताहेत अडचणी

मुंबई : आज सकाळपासून ट्विटर डाउन आहे. काही वापरकर्ते म्हणतात की, त्यांना ‘something went wrong’ असा संदेश मिळत आहे. जगभरातील वेबसाइट्सवर नजर ठेवणारी एजन्सी डाउनडिटेक्टरने म्हटले की, एलन मस्क यांच्या कंपनीच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर जगाच्या काही भागात परिणाम झाला आहे.

भारतातही अनेकांनी ट्विटर काम करत नसल्याचे सांगितले आहे. तथापि, प्रत्येकाच्या बाबतीत असे झालेले नाही. नोएडा येथील कार्यालयात काम करणाऱ्या एका युजरने सांगितले की, त्यांनी ट्विटरवर क्लिक करताच ‘ट्राय अगेन’ असा संदेश येत आहे. काही लोकांनी साइट उघडत नसल्याच्या तक्रारी केल्या आहेत.

DownDetectorने म्हटले की, अॅपपेक्षा ट्विटरच्या डेस्कटॉप आवृत्तीमध्ये ही समस्या अधिक दिसते. मोठ्या संख्येने लोकांना Something went wrong but don’t fret – let’s give it another shot असा संदेश मिळत आहे.

भारतातील काही भागातील लोकांना ट्विटर डाऊनची समस्या भेडसावत आहे. भारत आणि नेपाळमधील अनेक युझर्सनी #TwitterDown ने ट्विटदेखील केले आहे. काही लोकांनी त्यांच्या पार्टनरचे ट्विटर अकाउंट काम करत नसल्याचे सांगितले आहे. काही लोकांनी तर ट्विटर डाऊन झाले तर आम्ही मस्क यांना पैसे देणार नाही, अशी खिल्लीही उडवणे सुरू केले.

ट्विटरचे मालक एलन मस्क गेल्या एक आठवड्यापासून सतत चर्चेत आहेत. त्यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मचा ताबा घेतला आहे. आठवडाभरात आता ट्विटरवरमध्ये कपात होण्याची शक्यता आहे. अब्जाधीश उद्योजक एलन मस्क यांनी ट्विटर विकत घेतल्याच्या एका आठवड्यानंतर सोशल मीडिया कंपनी शुक्रवारपासून कर्मचार्‍यांची कपात सुरू करेल अशी अपेक्षा आहे. ट्विटरच्या ७,५०० कर्मचार्‍यांपैकी जवळपास निम्मे कर्मचारी त्यांच्या नोकऱ्या गमावतील.

न्यूयॉर्क टाइम्सने कंपनीने जारी केलेल्या ईमेलचा हवाला देऊन वृत्त दिले आहे की, मस्क शुक्रवारी ट्विटरच्या कर्मचाऱ्यांना काढून टाकण्यास सुरुवात करतील. ट्विटर कर्मचार्‍यांना एका ईमेलद्वारे कळविण्यात आले आहे की कपात सुरू होणार आहे आणि कर्मचार्‍यांना कपात सुरू होताच शुक्रवारी घरी जाण्याची आणि कार्यालयात परत न जाण्याच्या सूचना देण्यात आल्या आहेत. “ट्विटर सुधारण्याच्या प्रयत्नात, आम्ही आमचे जागतिक कर्मचारी कमी करण्याच्या कठीण प्रक्रियेतून जाऊ,” ईमेलमध्ये म्हटले आहे. आम्हाला विश्वास आहे की यामुळे ट्विटरवर मौल्यवान योगदान दिलेल्या अनेक व्यक्तींवर परिणाम होईल, परंतु दुर्दैवाने कंपनीच्या यशासाठी हे आवश्यक आहे.

सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर व्यक्ती किंवा कंपनीचे प्रमाणीकरण करणार्‍या वापरकर्त्याच्या नावासमोर ब्लू व्हेरिफिकेशन टिकसाठी दरमहा ८ डॉलर शुल्क आकारण्यासह, ट्विटरमध्ये कठोर बदल करण्याच्या योजनांबाबत मस्क यांनी यापूर्वीच संकेत दिले होते.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -