Thursday, July 18, 2024
Homeदेशराणीच्या अंत्यसंस्काराच्या सुरक्षेसाठी ५९ कोटींचा खर्च

राणीच्या अंत्यसंस्काराच्या सुरक्षेसाठी ५९ कोटींचा खर्च

लंडन : सोमवारी अंत्यसंस्काराच्या वेळी अपेक्षित असलेल्या परदेशी नेत्यांची अभूतपूर्व संख्या राहणार आहे. त्यांच्या सुरक्षेसाठी, ब्रिटिश एमआय ५ आणि एमआय ६ गुप्तचर संस्था, लंडनचे मेट्रोपॉलिटन पोलिस आणि गुप्त सेवा एकत्र काम करणार आहेत. युनायटेड किंगडम पोलिसांनी आतापर्यंत हाती घेतलेले हे सर्वात मोठे पोलिसिंग ऑपरेशन आहे, न्यूयॉर्क पोस्टने माजी सुरक्षा अधिकारी सायमन मॉर्गनचा हवाला दिला आहे.

२०११ मध्ये प्रिन्स आणि प्रिन्स ऑफ वेल्सचे लग्न सर्वात मोठा इव्हेंट ठरले होते. परंतु याच्या तुलनेत राणीच्या अंत्यसंस्काराची तुलना करता येणारनाही असे मॉर्गनने म्हणले आहे. विल्यम आणि केटच्या २०११ च्या लग्नाला मोठा पोलिस बंदोबस्त तैनात होता. न्यूयॉर्क पोस्टनुसार, २०११ च्या लग्नासाठी पोलिसांचा खर्च सुमारे ७.२ दशलक्ष युएसडीटी होता.

मॉर्गन म्हणाले की, दहशतवादाचा धोका होउ नये यासाठी पोलिस आणि गुप्तचर अधिकाऱ्यांसह कडक सुरक्षा ठेवली जाणार आहे. ऑनलाइन पोर्टलने अहवाल दिला आहे की, शहराच्या काही भागांना आधीच सुरक्षा व्यवस्थांनी वेढा घातला आहे आणि अंत्यसंस्काराच्या आधी आणखी इतर रस्ते बंद होण्याची शक्यता आहे. किमान ५० हजार लोक अंत्यसंस्काराला उपस्थित राहतील अशी अपेक्षा आहे. विल आणि केटच्या लग्नापेक्षा जास्त खाजगी आंतरराष्ट्रीय सुरक्षा कंपनी ट्रोजन कन्सल्टन्सीची देखरेख करत आहे त्यामुळे लंडन अनिवार्यपणे बंद होईल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -