Thursday, July 25, 2024
Homeमहत्वाची बातमीगतवर्षीच्या तुलनेत यंदा मुंबईत पाऊस कमी

गतवर्षीच्या तुलनेत यंदा मुंबईत पाऊस कमी

एक महिन्यात बॅकलॉग भरुन काढण्याची शक्यता

मुंबई (वार्ताहर) : गेल्या तीन महिन्यांत मुंबईत २,४७२ मिमी पाऊस झाला. मुंबईत सरासरी ९१ टक्के पावसाची नोंद झाली आहे. गेल्या वर्षीच्या तुलनेत यंदा ७ टक्के कमी पाऊस झाला. पावसाचा साधारण एक महिना बाकी असून त्यात बॅकलॉग भरून निघण्याचा अंदाज व्यक्त केला जात आहे.

मुंबई महापालिकेच्या आपत्कालीन व्यवस्थापन विभागाने दिलेल्या महितीनुसार मुंबईत आतापार्यंत एकूण सरासरी २,४७२ किमी पाऊस झाला आहे. गेल्या वर्षी तीन महिन्यांत सरासरी २,५०२ मिमी पाऊस झाला होता. त्या वेळी पावसाचे प्रमाण ९९ टक्क्यांच्या वर होते.

यंदा १२ सप्टेंबरपर्यंत कुलाबा १,८६२.५० मिमी आणि सांताक्रूझ २,४०१.२० मिमी पावसाची नोंद झाली. गेल्या वर्षी २०२१ मध्ये १२ सप्टेंबरपर्यंत कुलाब्यात २,१७५.१; तर सांताक्रूझमध्ये २८२९.२ मिमी पावसाची नोंद झाली. यंदा सरासरी ७ टक्के कमी पाऊस झाला.

यंदा पूर्व उपनगरामध्ये अधिक पावसाची नोंद झाली. पूर्व उपनगरात सर्वाधिक २,४५८.५७ मिमी पाऊस पडला. त्याखालोखाल पश्चिम उपनगर २,२३९.६४ मिमी आणि शहरात २,१०३.९४ मिमी पावसाची नोंद झाली. शहरामध्ये ९३.९३; तर दोन्ही उपनगरांमध्ये प्रत्येकी ८६.८४ मिमी पाऊस झाला.

कुलाबा वेधशाळेने पुढील २४ तासांसाठी वर्तवलेल्या अंदाजानुसार मुंबई शहर व उपनगरात आकाश साधारण ढगाळ राहून हलका ते मध्यम स्वरूपाचा पाऊस पडेल. रात्री गडगडाटासह पाऊस पडण्याचा अंदाज आहे. पुढील आठवडाभर मुसळधार पावसाचा अंदाज असल्याने पावसाचा बॅकलॉग भरून निघण्याची शक्यता व्यक्त होत आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -