Friday, July 19, 2024
Homeताज्या घडामोडीदिवाळीत रिलायन्सची ५जी सेवा सुरू होणार

दिवाळीत रिलायन्सची ५जी सेवा सुरू होणार

रिलायन्सची वार्षिक सर्वसाधारण सभेत घोषणा

मुंबई : दिल्ली, मुंबई, चेन्नई, कोलकाता या चार मेट्रो शहरांमध्ये दिवाळीपर्यंत ५जी सुरू होईल. यानंतर २०२३ पर्यंत संपूर्ण भारतात ५जी सेवा उपलब्ध होईल, असे रिलायन्स इंडस्ट्रीचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी बैठकीच्या सुरूवातीलाच ही घोषणा केली. रिलायन्स इंडस्ट्रीज लिमिटेड (आरआयएल) ची ४५ वी वार्षिक सर्वसाधारण सभा (एजीएम) आज झाली. आरआयएलचे अध्यक्ष मुकेश अंबानी यांनी या बैठकीला संबोधित केले.

मुकेश अंबानी म्हणाले की, जिओ ५जी हे जगातील सर्वात मोठे आणि सर्वात प्रगत ५जी नेटवर्क असेल. जिओ ५जी ची नवीनतम आवृत्ती कार्यरत करणार आहे. ज्याला स्टँडअलोन ५जी म्हणतात. त्याची ४जी नेटवर्कवर शून्य अवलंबित्व आहे. स्टँडअलोन ५जी सह, जिओ कमी लेटन्सी कनेक्टिव्हिटी, प्रचंड मशीन-टू-मशीन कम्युनिकेशन, ५जी व्हॉईस आणि मेटाव्हर्स यासारख्या नवीन आणि शक्तिशाली सेवा सादर करणार आहे.

पुढे बोलताना अंबानी म्हणाले की, कंपनी ५जी सेवेसाठी २ लाख कोटी रुपयांची गुंतवणूक करणार आहे. कंपनीने मायक्रोसॉफ्ट, मेटा आणि इंटेल सोबतही भागीदारी केली आहे. तसेच क्वालकॉमसोबत भागीदारी जाहीर केली आहे. परवडणाऱ्या ५जी फोनसाठी कंपनी गुगलसोबत काम करत आहे.

त्याचबरोबर ईशा अंबानी यांनी सांगितले की, जिओ मार्ट देशातील २६० शहरांमध्ये पोहोचले आहे. या वर्षी रिलायन्स फास्ट मूव्हिंग कन्झ्युमर गुड्स बिझनेसही सुरू करणार आहे. किरकोळ व्यवसायातील कर्मचारी संख्या ३ लाखांवर पोहोचली आहे. २०२१ च्या बैठकीत रिलायन्सने ग्रीन एनर्जीमध्ये प्रवेश करण्याची घोषणा केली होती. व्हिडिओ कॉन्फरन्सिंगद्वारे एजीएम आयोजित करण्याचे हे सलग तिसरे वर्ष आहे. या बैठकीचे विविध व्यासपीठांवर थेट प्रक्षेपण केले.

रिलायन्स रिटेलच्या संचालक ईशा अंबानी यांनी सांगितले की डिजिटल कॉमर्स प्लॅटफॉर्मने दररोज सुमारे ६ लाख ऑर्डर्ससह वाढ केली आहे, जी गेल्या वर्षीच्या तुलनेत २.५ पट जास्त आहे. गेल्या वर्षी कंपनीने २५०० हून अधिक नवीन स्टोअर्स उघडली आहेत. यासह आमच्या स्टोअरची संख्या १५ हजारांच्या पुढे गेली आहे. आम्ही मॉड्युलर डिझाइनसह नेटवर्क तयार केले आहे आणि वर्ग ऑटोमेशनमध्ये सर्वोत्तम कामगिरी सुरू आहे.

ईशा अंबानी पुढे बोलताना म्हणाल्या की, गेल्या वर्षी आम्ही दीड लाखांहून अधिक नोकऱ्या दिल्या आहेत. यासह आमचे कर्मचारी संख्या ३,६०,००० पेक्षा जास्त झाली आहे. ईशा अंबानी म्हणाल्या की कंपनीने गेल्या वर्षी २०० दशलक्षाहून अधिक नोंदणीकृत ग्राहकांना सेवा दिली आहे. हे यूके, फ्रान्स आणि इटलीच्या एकत्रित लोकसंख्येपेक्षा जास्त आहे. ५२ कोटी लोकांनी आमच्या स्टोअरला भेट दिली. जी गेल्या वर्षीच्या तुलनेत १८ टक्क्याने जास्त आहे. यासह ४५० कोटी लोकांनी आमच्या डिजिटल प्लॅटफॉर्मला भेट दिली. जी गेल्या वर्षीच्या तुलनेत २.३ पट जास्त आहे. आम्ही जाता-जाता ग्राहकांसाठी FreshPic, एक गोरमेट स्वरूप आणि 7-Eleven लाँच केले. पुढे, रिलायन्स रिटेल व्यवसायात प्रचंड वाढ झाल्यानंतर फास्ट मूव्हिंग कन्झ्युमर गुड्स (एफएमसीजी) व्यवसायात उतरण्यासाठी सज्ज आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -