Sunday, July 14, 2024
Homeक्रीडाभवानी देवीने सीडब्ल्यूजी फेन्सिंग चॅम्पियनशिपमध्ये जिंकले सुवर्णपदक

भवानी देवीने सीडब्ल्यूजी फेन्सिंग चॅम्पियनशिपमध्ये जिंकले सुवर्णपदक

लंडन (वृत्तसंस्था) : बर्मिंगहॅमपाठोपाठ आता लंडनमध्येही भारतीय खेळाडूंनी तिरंगा फडकवला आहे. सीडब्ल्यूजी फेन्सिंग चॅम्पियनशिपमध्ये तलवारबाजी या क्रीडा प्रकारात बुधवारी भारताच्या भवानी देवीने सुवर्णपदक जिंकण्याची कामगिरी केली. त्यामुळे बुधवारी सकाळी भारतवासीयांना आणखी एक अभिमानाचा क्षण अनुभवायला मिळाला.

सेव्हर प्रकारातील अंतिम सामन्यात भारताची २८ वर्षीय तलवारबाज भवानी देवीने ऑस्ट्रेलियन खेळाडू वासलेव्हा हिचा १५-१० असा पराभव केला. या स्पर्धेतील तिचे हे दुसरे सुवर्णपदक आहे. भवानी देवीच्या या कामगिरीमुळे भारतीयांची मान अभिमानाने उंचावली आहे. देशभरातील क्रीडा चाहत्यांनी भवानी देवीवर अभिनंदनाचा वर्षाव केला आहे.

दरम्यान ऑलिम्पिकमध्ये खेळणारी भवानी ही पहिली भारतीय तलवारबाज आहे. ऑलिम्पिकमध्ये तलवारबाजीतील पहिला सामना जिंकून भवानीने देशाचे नाव उंचावले होते. मात्र, दुसऱ्या सामन्यात तिला पराभव पत्करावा लागला. तरीही पहिल्याच सामन्यातील कामगिरीने भवानीने नवा इतिहास रचला. ऑलिम्पिकमध्ये भारतासाठी सामना जिंकणारी ती पहिली तलवारबाज ठरली.

भवानीचे वडील पुजारी आहेत. ते मंदिरात आणि लोकांच्या घरी जाऊन पूजा करतात. आई गृहिणी आहे. घरात ५ भावंडे आहेत. भवानी सर्वात लहान आहे. घरची परिस्थिती तशी चांगली नव्हती आणि कुंपणाची साधनेही महाग होती. अशा परिस्थितीत भवानी बांबूच्या लाकडापासून कुंपण बनवायला शिकली.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -