Wednesday, July 17, 2024
Homeमहाराष्ट्रकोकणभारतीय हाय-स्पीड क्राफ्ट रोपेक्स ‘कोकण गौरव’ क्रूझ मुंबईहून कोकणाकडे धावणार

भारतीय हाय-स्पीड क्राफ्ट रोपेक्स ‘कोकण गौरव’ क्रूझ मुंबईहून कोकणाकडे धावणार

मुंबई (प्रतिनिधी) : ‘कोकण गौरव’ हे कोकण प्रदेशातील प्रवासाची पुनर्परिभाषित करणारी पहिली रोपेक्स क्रूझ आहे.या क्रूझची फेरी मुंबई ते काशीद आणि दिघी, रायगड अशी असणार आहे. ही आशियातील हाय-स्पीड क्राफ्ट (HSC2000) पहिली भारतीय रोपॅक्स क्रूझ आहे आणि ही गोवा गौरव क्रूझ प्रा. लि.मध्ये बनवली जात आहे.

आयआरएस ध्वजाखाली बांधलेले हे अति-आधुनिक, विलासी हाय-स्पीड क्राफ्टचा प्रवासाचा वेळ ५.५० तासांवरून ३ तासांपेक्षा कमी करेल, ४९ नॉटिकल मैल प्रवास करेल आणि हा या प्रदेशातील वाहतुकीचा सर्वात सुरक्षित मार्ग असेल. ही क्रूझ जानेवारी २०२३ पर्यंत कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे. या क्रूझच्या एका फेरीतून २६० प्रवासी, २० गाड्या आणि ११ मोटारसायकल घेऊन जाऊ शकतो आणि त्यात ए/सी, व्यवसाय आणि व्हीआयपी वर्ग असतील. रसद, प्रवास, पर्यटन आणि मनोरंजनासाठी हे बहुउद्देशीय क्रूझ असेल.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -