Monday, July 15, 2024
Homeदेशश्रीलंकेचे संकट गंभीर बाब मात्र भारत शेजाऱ्यांच्या पाठीशी : डॉ जयशंकर

श्रीलंकेचे संकट गंभीर बाब मात्र भारत शेजाऱ्यांच्या पाठीशी : डॉ जयशंकर

तिरुवनंतपुरम : श्रीलंका संकट आणि तेथील एकंदर स्थितीवर परराष्ट्र व्यवहार मंत्री डॉ सुब्रमण्यम जयशंकर यांनी पुन्हा चिंता व्यक्त करीत भारताची भूमिका थोडक्यात मांडली.

केरळ दौऱ्याचा भाग म्हणून माध्यमांशी बोलताना जयशंकर म्हणाले की, श्रीलंकेचे संकट ही गंभीर बाब आहे. तेथे हे असे काहीतरी झाले आहे जे बऱ्याच काळापासून बांधले गेले होते. पंतप्रधान मोदींचे ‘नेबरहुड फर्स्ट’ शेजारी प्रथम हे धोरण आहे. आम्ही आमच्या शेजाऱ्यांना त्यांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी प्रयत्नरत आहोत आणि त्यांना पाठिंबा देतो

ते पुढे म्हणाले, आम्ही श्रीलंकेला क्रेडिट लाइन द्वारे आर्थिक सहकार्य दिले आहे, ज्यामुळे त्यांना गेल्या अनेक महिन्यांपासून जीवनावश्यक वस्तूंचा पुरवठा होत आहे. आम्ही त्यांना इंधन खरेदीसाठी क्रेडिट लाइन देखील प्रदान केली आहे. या वर्षीच, श्रीलंकेला 3.8 अब्ज डॉलर्सच्या मदतीचे वचन दिले आहे. तुम्ही वित्त कसे व्यवस्थापित करता… तुमच्याकडे विवेकपूर्ण वित्तीय धोरण कसे आहे याबद्दल एक मोठी समस्या आहे. अर्थव्यवस्थेच्या व्यवस्थापनाशी संबंधित समस्या आहेत. मात्र त्यांना मदत करण्यावर आमचा भर आहे असे जयशंकर म्हणाले.

यावेळी परराष्ट्र व्यवहार राज्यमंत्री व्ही मुरलीधरन, केरळ भाजप प्रदेशाध्यक्ष के सुरेंद्रन देखील उपस्थित होते.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -