Thursday, July 18, 2024
Homeक्रीडासिंधू, साईची विजयी सलामी

सिंधू, साईची विजयी सलामी

मलेशिया मास्टर्स सुपर ५०० बॅडमिंटन स्पर्धा

कुआला लुम्पुर (वृत्तसंस्था) : भारताची आघाडीचे बॅडमिंटनपटू पी.व्ही. सिंधू आणि साई प्रणीत यांनी मलेशिया मास्टर्स सुपर ५०० स्पर्धेत विजयी सलामी दिली. सिंधूने पहिल्या सामन्यात चीनच्या बिंग झियाओचा पराभव केला, तर पुरुष एकेरीत साई प्रणीतने केविन कॉर्डन गौतेमालाला धूळ चारली.

२८ वर्षीय पी.व्ही. सिंधूने पहिल्या फेरीच्या सामन्यात चीनच्या बिंग झियाओचा २१-१३, १७-२१, २१-१५ असा पराभव केला. दुसऱ्या फेरीत सिंधूचा सामना इंडोनेशियाची नात कुसुमा वरदानी आणि चीनच्या जिंग यी मेनच्या विजेत्याशी होईल. पुरुष एकेरीत साई प्रणीतने विजयाने स्पर्धेची सुरुवात केली. त्याने पहिल्या फेरीत केविन कॉर्डन गौतेमालाचा २१-८, २१-९ असा पराभव केला. दुसऱ्या फेरीत साई प्रणीत चीनच्या ली शी फेंगशी खेळेल.

या विजयानंतर दोघांचे पराभव आणि विजयाचे अंतर ९-१० असे झाले आहे. म्हणजेच दोघांमध्ये आतापर्यंत १९ सामने झाले आहेत. यापैकी भारतीय खेळाडूने ९, तर चीनच्या खेळाडूने दहा जिंकले आहेत. इंडोनेशिया ओपनमध्ये झियाओने पहिल्या फेरीत सिंधूला पराभूत करून बाहेरचा रस्ता दाखवला होता. पी.व्ही. सिंधूने यावर्षी सय्यद मोदी इंटरनॅशनल आणि स्विस ओपनच्या रूपाने दोन सुपर ३०० खिताब जिंकले आहेत. सिंधूने सातत्याने वर्ल्ड टूर स्पर्धांमध्ये उपांत्यपूर्व आणि उपांत्य फेरी गाठली आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -