Wednesday, July 24, 2024
Homeताज्या घडामोडीहिमाचलप्रदेशात बस दरीत कोसळून १६ जणांचा मृत्यू

हिमाचलप्रदेशात बस दरीत कोसळून १६ जणांचा मृत्यू

कुल्लू येथे झाला भीषण अपघात

मनाली (हिं.स.) : हिमाचल प्रदेशच्या कुल्लू येथे बस दरीत कोसळून झालेल्या भीषण अपघातात १६ जण मृत्यूमुखी पडले आहे. कुल्लूमध्ये शैनशारहून सैंजच्या दिशेने येणारी खासगी बस जंगला गावाजवळ रस्त्यावरून घसरली, त्यामुळे हा भीषण अपघात घडला. मृतकांमध्ये काही शाळकरी मुलांचाही समावेश आहे.

यासंदर्भातील माहितीनुसार कुल्लू जिल्ह्यातील शैनशारमध्ये एका खाजगी बसचा अपघात झाला. बस जंगला गावापासून जवळपास २०० मीटर अंतरावर रस्त्यावरुन दरीत कोसळली. दुर्घटनेत १६ प्रवाशांचा मृत्यू झाला आहे. तसेच, या प्रवाशांमध्ये शाळकरी मुलांचाही समावेश आहे. जखमींमध्ये बसच्या चालकाशिवाय प्रवाशांचा समावेश आहे. अपघातग्रस्त बस रस्त्यावरुन तब्बल २०० मीटरपर्यंत खोल दरीत कोसळली. ही दुर्घटना सोमवारी सकाळी ८ वाजून ४५ मिनिटांनी घडली. बस शैनशारहून औटच्या दिशेने जात होती.

कुल्लूचे उपायुक्त आशुतोष गर्ग यांनी सांगितले की, बस अपघातात १६ जणांचा मृत्यू झाला आहे. तीन जण जखमी झाले आहेत. जखमींना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. दरम्यान पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या दुर्दैवी अपघाताबद्दल शोक व्यक्त केला आहे. यासंदर्भात ट्वीटरवर संदेश जारी करत पंतप्रधान म्हणाले की, या दु:खद प्रसंगी माझ्या शोकसंवेदना शोकाकुल कुटुंबियांसोबत आहेत. मला आशा आहे की, जे जखमी आहेत त्यांच्या प्रकृतीत लवकरात लवकर सुधारणा होईल.

स्थानिक प्रशासन पीडितांना सर्वोतोपरी मदत करत आहे. यासोबत पंतप्रधानांनी या अपघातात प्राण गमावलेल्यांच्या वारसांना पंतप्रधान राष्ट्रीय मदत निधीमधून प्रत्येकी २ लाख रुपयांची सानुग्रह मदत मंजूर केली आहे. तर जखमींना प्रत्येकी ५० हजार रुपयांची मदत जाहीर केली आहे.

Get latest Marathi News, Maharashtra News and Latest Mumbai News from Politics, Sports, Entertainment, Business and local news from Mumbai and All cities of Maharashtra

RELATED ARTICLES
- Advertisment -

Most Popular

- Advertisment -